Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
KuSin

giải thích giúp mình các layer cứng đầu quá?

Các bài được khuyến nghị

mình có 1 bản vẽ mb kiến trúc, có rất nhiều layer khác nhau, mình đã dùng lệnh MA chuyển hết tất cả sang layer 0(mình đã phá nát block) để xuất sang 3d dựng hình, nhưng khi pu xóa sạch thì nó vẫn còn tồn tại khá nhiều layer vd như:kí hiệu, hatch, kich thước,....mình tìm nát bản vẽ mà ko biết nó còn tồn tại chỗ nào, mình sử dụng layiso lun nó cũng ko hiện ra, bạn nào có thể giải thích dùm mình dc ko và làm sao để tìm ra nó ở chỗ nào mà xóa sạch, sẵn tiện cho mình hỏi có lệnh nào 1 phát 1 đổi hết sang layer 0 mà ko cần phá block ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình có 1 bản vẽ mb kiến trúc, có rất nhiều layer khác nhau, mình đã dùng lệnh MA chuyển hết tất cả sang layer 0(mình đã phá nát block) để xuất sang 3d dựng hình, nhưng khi pu xóa sạch thì nó vẫn còn tồn tại khá nhiều layer vd như:kí hiệu, hatch, kich thước,....mình tìm nát bản vẽ mà ko biết nó còn tồn tại chỗ nào, mình sử dụng layiso lun nó cũng ko hiện ra, bạn nào có thể giải thích dùm mình dc ko và làm sao để tìm ra nó ở chỗ nào mà xóa sạch, sẵn tiện cho mình hỏi có lệnh nào 1 phát 1 đổi hết sang layer 0 mà ko cần phá block ko?

1). Zoom Extend để kiểm tra.

2). Kiểm tra các Layout.

3). ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

layoff để kiểm tra từng thằng một đi bác

Trong bản vẽ có các block dùng các layer đó, block này nếu không PU thì vẫn ở chế độ "chờ", khi bạn gọi lại (dùng lệnh "I"-"inserts" thì nó phải hiện ra) kết quả là chưa xóa được, đây là ý kiến của mình, bạn thử kiểm tra xem,

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng lệnh laymrg thử xem sao

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tình hình là mình đã tìm được lệnh laytrans để giải quyết vấn đề của mình rùi, đưa hết tất cả về layer 0 mà ko cần phá block, ko còn layer nào lưu luyến ở lại nữa, rất cám ơn mọi người đã đọc và giúp đỡ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

laymrg dùng để gộp nhiều layer thành 1 layer

lệnh này nằm trong công cụ hổ trợ express

Đánh lệnh laymrg hiện ra dòng nhắc hỏi

Select object on layer to merge or [Type-it/Undo]: bạn chọn những layers muốn nhập lại(tạm gọi là layers khách) sau khi chọn hết những layers cần nhập bạn nhấn space và xuất hiện dòng nhắc

Select object on target layer or [Type-it] nó hỏi chọn là chọn layer bạn muốn nhập vào (tạm gọi là layers là chủ) bạn chọn layers đó nhấn space và xuất hiện dòng nhắc

Do you wish to continue? [Yes/No] bạn nhấn Y và hoàn thành :D

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo