Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
votinh250287

LỆNH LTS

Các bài được khuyến nghị

Các bác ơi cho em hỏi, trong bản vẽ em có hai layer là:

1 : truc có nét CENTER

2 :nét đứt có nét ACDISO02W100

em muốn dùng lệnh LTS cho một layer trục hoặt cho layer nét đứt thì làm sao?

khi em chon layer truc dùng lệnh LTS cho độ co giản là 20 thì layer nét đứt củng bị co giản theo là sao, mong cácbác giúp đở. thank nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác ơi cho em hỏi, trong bản vẽ em có hai layer là:

1 : truc có nét CENTER

2 :nét đứt có nét ACDISO02W100

em muốn dùng lệnh LTS cho một layer trục hoặt cho layer nét đứt thì làm sao?

khi em chon layer truc dùng lệnh LTS cho độ co giản là 20 thì layer nét đứt củng bị co giản theo là sao, mong cácbác giúp đở. thank nhiều!

Lệnh LTS dùng để SC tất cả các layer có trong window. Bạn muốn chỉnh từng cái thì vào đây chỉnh sửa chỗ global scale factor

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Truong_AAn cho em hỏi chút là em vào trong layer nhưng lại không thấy  linestyle Manager mà chỉ có dạng trên thôi ạ?

p/s Em dùng cad 2011 , hầu như em chỉnh đường nét đều dùng lệnh Mo để chỉnh sửa scale.

http://www.mediafire.com/?gycamk47eql9929

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

linestyle Manager không có trong layer đâu bạn. Bạn phải vào đây nè. Bạn đánh LT enter hoặc Format\linestype\ hide detail(show detail) sẽ có.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bác Truong_AAn!

Sao em vào Linetype Manager chỉnh cho 1 Linetype thì tất cả các linetype khác đều tự động điều chỉnh theo. Em muốn chỉnh thông số cho nét đứt là 1 và trục là 20 nhưng mỗi lần gán nét đứt 1 thì trục cũng nhảy về 1, tương tự gán trục 20 thì nét đứt cũng nhảy lên 20. Mong các bác giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có nghĩa là bạn muốn có hai đường line cho cùng một bản vẽ đúng không nào? bạn làm như sau vẽ hai đương line ra( vì do trong cùng một linetype tất cả đều bị hiệu chỉnh ) nhấn ctrl 1 rồi kích vào đường cần thay đổi ở phần linetype scale bạn hiệu chỉnh số liệu tại đó bạn sẽ được hai đường line có thuộc tính khác nhau

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiện có bài này có câu hỏi giống của em. Các anh cho em hỏi chút ạ. Em dùng Cad 2014 khi "2Click" vào nét cần dãn thì không có dòng Scale nét nhý trong những Cad ðời thâìp hõn. E ðã thử cách Scale từng nét bằng bảng lệnh "Linetype Manager" nhýng kết quả cho ra vẫn là giãn ðều tất cả các nét nhý dùng lệnh LTS. Rất mong nhận ðýợc sự giúp ðỡ từ mọi ngýời.

Không hiêÒu sao lại xảy ra lôÞi khi em chèn ảnh từ Zing(Trýớc ðây vâÞn bình thýờng) 

Nên em gửi link ảnh vâòy:http://me.zing.vn/jpt/photodetail/thetycoon/954563933?from=lb

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo