Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thienchip86

[yêu cầu] lisp chèn block phong thủy

Các bài được khuyến nghị

Làm ren mà có thể cập nhật vô cái block cứng nhắc kia được chứ!

Có điều nếu bạn xaydungit.vn có thể xuất ra một Form (một tờ giấy A4 chẳng hạn) như là một lá số có dấu ấn cá nhân sẽ hay hơn

trên đó có ghi thông tin: Họ tên, năm sinh, thuộc quái số, Cách tính tuổi làm nhà theo Kim Lâu-Hoang Ốc-Tam Tai, kèm theo ảnh của Bát trạch Minh Cảnh là xem như tạm ổn

@thienchip86:

Tôi mà viết thêm một vài câu bông đùa nữa thì chắc sẽ nổi sóng ngay thôi (có khi bị block nick không chừng)

Hehe

Bây giờ hãy dành thời gian "chúc mừng" thành quả của xaydungit.vn đã

Rồi từ từ tôi sẽ phản biện tiếp

ko phải cập nhật dô cái block mà là chỉ tra K-H-T cho năm 1983 thôi dù bên BQ có nhập năm bao nhiêu nghì đi nửa. Hị hị. Duy thì có năng khiếu sẳn rồi hồi giờ làm cái gì cũng ko xem ngày giờ mà ba mí năm vẩn chạy tốt.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ko phải cập nhật dô cái block mà là chỉ tra K-H-T cho năm 1983 thôi dù bên BQ có nhập năm bao nhiêu nghì đi nửa. Hị hị. Duy thì có năng khiếu sẳn rồi hồi giờ làm cái gì cũng ko xem ngày giờ mà ba mí năm vẩn chạy tốt.

@duy782006 :Sau khi chọn năm sinh chủ nhà ở BQ bạn chuyển sang K-H-T để nhập năm dự định xây nhà là ok mà

Mình chỉ dùng TextChanged ở năm dự định xây nhà trong Tab K-H-T

@trinhvqh : Mình sẽ thêm chức năng xuất lá số như bạn góp ý.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi. Nếu nhập năm sinh bên BQ mà ko nhập lại năm xem bên K-H-T thì nội dung sẽ ko cập nhật phần năm sinh. Nếu nhập năm xem thì có cập nhật năm sinh.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để tiện hơn mình thêm sự kiện TabControl_Selecting :)

http://www.cadviet.c...39_ptxdit_1.rar

Hì hì..Chào bạn,Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ.

mình thấy thuật toán thì ok rồi bạn ạ.nhưng bạn chỉnh lại một chút câu từ cho nó hoàn chỉnh hơn nhé.

vd: Kết luận : Ban nên làm nhà năm này, Chúc may mắn !--->bạn thay cho mình thành: không phạm Kim lâu,Hoang Óc,Tam sát

Còn xây nhà được hay không thi còn xét cả 3 cái nữa bạn ạ,ngoài ra còn tuy thuộc độ năng nhẹ của các điêu phạm trong 3 cái(cái này là kinh nghiệm vì thể viết đ ra phần mềm kể cũng khó )

Nhưng bạn Thanh .IT ơi điều mình cần là Bat quái và K_H_T đó được đặt vào bản Cad cơ,bạn làm cái Netload như làn đầu tiên cho mình nhé.

Mục đích của mình là để vẽ vòng tròn bát quái đặt vào công trình,bố trí công năng,nội thất cho phù hợp với chủ đầu tư .và xem xem chủ đầu tư có pham 3 điều tối kỵ ko ấy mà?hihi bạn chuyển giúp mình nhé!

@Trinhvqh: Hì hì cũng chao bạn! mình là người rất vui vẻ ko như bạn nghĩ đâu. Bạn ạ .mỗi người có một mục đích riêng,mình là Kiến trúc,còn bạn hình như là quy hoạch,vì thế bạn ko biết cái bát quái này bọn mình phải dùng nhiều ra phết.vì bây giờ đi thuyết phục chủ đầu tư có tiền cũng khó ra phết,"Phú quý sinh lễ nghĩa" vì người ta giầu nên lại rất "Tín".mình ko biết những điều cơ bản đến mà tư vấn:chẳng hạn như la: đặt khu vệ sinh lên bếp nấu.thì ôi trời ơi ,chủ đầu tư nó chửi chết...Mình thường vẫn bấm đốt tay và vẽ tám hướng bằng tay.nhưng mình muốn nhờ các bạn làm cho cái lisp để đặt vào trong cad thôi,còn in ra thành bảng như bạn thì mình lại cũng không cần thiết lắm,nhưng nếu làm được như vậy thì càng hay phải không ban.còn cái mà bạn muốn như lá số ,có tên thông tin thì mình cũng có rồi gửi tặng ban.

http://www.cadviet.c...an_ban__vhk.rar

cũng là để bạn Thanh(XaydungIT) tham khảo luôn...hihi chúc các bạn luôn vui!!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhưng bạn Thanh .IT ơi điều mình cần là Bat quái và K_H_T đó được đặt vào bản Cad cơ,bạn làm cái Netload như làn đầu tiên cho mình nhé.

Mục đích của mình là để vẽ vòng tròn bát quái đặt vào công trình,bố trí công năng,nội thất cho phù hợp với chủ đầu tư .và xem xem chủ đầu tư có pham 3 điều tối kỵ ko ấy mà?hihi bạn chuyển giúp mình nhé!

Điều mà thienchip86 muốn xem ra bạn xaydungit.vn khó lòng đáp ứng được trong lúc này (nếu bạn vẫn áp dụng phương pháp hiện tại)

Bạn chỉ có thể chèn một Block cứng nhắc vào autocad chứ không thể đưa những thông tin linh hoạt vào Block sau khi tính toán

Cho nên khi chèn Block vào trong CAD sẽ không mang dấu ấn cá nhân được.

Vì thế tôi mới nói bạn xuất ra dưới dạng lá số là vì vậy

Đó cũng là một thành công rồi

@Trinhvqh: Hì hì cũng chao bạn! mình là người rất vui vẻ ko như bạn nghĩ đâu. Bạn ạ .mỗi người có một mục đích riêng,mình là Kiến trúc,còn bạn hình như là quy hoạch,vì thế bạn ko biết cái bát quái này bọn mình phải dùng nhiều ra phết.vì bây giờ đi thuyết phục chủ đầu tư có tiền cũng khó ra phết,"Phú quý sinh lễ nghĩa" vì người ta giầu nên lại rất "Tín".mình ko biết những điều cơ bản đến mà tư vấn:chẳng hạn như la: đặt khu vệ sinh lên bếp nấu.thì ôi trời ơi ,chủ đầu tư nó chửi chết...Mình thường vẫn bấm đốt tay và vẽ tám hướng bằng tay.nhưng mình muốn nhờ các bạn làm cho cái lisp để đặt vào trong cad thôi,còn in ra thành bảng như bạn thì mình lại cũng không cần thiết lắm,nhưng nếu làm được như vậy thì càng hay phải không ban.còn cái mà bạn muốn như lá số ,có tên thông tin thì mình cũng có rồi gửi tặng ban.

http://www.cadviet.c...an_ban__vhk.rar

cũng là để bạn Thanh(XaydungIT) tham khảo luôn...hihi chúc các bạn luôn vui!!!!

Hehe. Nhân lúc bạn vui vẻ tui mới dám chất vấn à

Trước mắt, có thể nói bạn là người có niềm tin về phong thủy và chưa bị tẩu hỏa nhập ma sau khi đọc "Kinh Dịch"

Để tôi hỏi bạn vài câu để xem niềm tin của bạn đến đâu nhé.

01. Lý do gì khiến bạn tin Phong thủy?

02. Tại sao bạn lại tin theo trường phái Bát trạch Minh Cảnh mà không phải là Bát trạch Lạc Việt?

03. Kiến trúc sẽ là hỗn hợp như thế nào nếu trộn lẫn những kiến thức đc đào tạo với Phong thủy? và "Kiến trúc su" sẽ như thế nào nếu cứ mãi đồng thuận với những chủ đầu tư "Phú quý nên rất Tín" ấy?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@tringvqh : hihi thưa bạn Trinh! thực ra mục đích của mình chỉ đơn giản như thế này thôi:

còn mình xin được trả lời chất vấn của bạn như sau hi vọng không làm phật lòng bạn.Tất nhiên bạn có những quan điểm riêng của bạn,mình chỉ đưa ra bài toán để các bạn giúp cho mục đích của mình,và phục vụ cho đại đa số những bạn đồng quan điểm của mình thôi mà...hihi

Câu hỏi của bạn:

01.Lý do gì khiến bạn tin Phong Thủy?

02. Tại sao bạn lại tin theo trường phái Bát trạch Minh Cảnh mà không phải là Bát trạch Lạc Việt?

03. Kiến trúc sẽ là hỗn hợp như thế nào nếu trộn lẫn những kiến thức đc đào tạo với Phong thủy? và "Kiến trúc su" sẽ như thế nào nếu cứ mãi đồng thuận với những chủ đầu tư "Phú quý nên rất Tín" ấy?

Minh xin trả lời bạn như sau:

01.Phong Thuy là một môt khoa học dựa trên khái niêm Đạo gia Nhân(Con người và vũ trụ).Mục đích của nó là sự thống nhất của Thiên,Địa,Nhân và vật thể qua một lực được gọi là Thái hư,khi ta biết kết hợp,Thiên địa nhân hòa thì sẽ tạo nên sự sống mạnh mẽ,những sự kiện tốt đẹp và hữu ích,

Còn nếu chúng ta không biết sẽ tạo nên nghẽn khí lực của sự sống sẽ tạo ra một sự đối nghịch do thiên nhiên mang lại cho bạn:Bất hanh và tai họa.

bởi con người chúng ta sống trên trái đất và chịu ảnh hưởng của thiên nhiên(đặc biệt là mặt trăng,và các sao khác.)có nhiều hiện tượng do thiên nhiên đem lại tới đời sống chúng ta mà chúng ta ko thể thay đổi được nó

(vd: gió hướng Bắc.lạnh và ko tôt),vậy nếu bạn hiểu phong thủy bạn se bố trí nội thất trong nhà sao cho luồng khí đi vào nhà nhưng nó lại ko xộc thẳng vào mà phải đi theo hướng mà chúng ta muốn.

vd: bạn ko hiểu về phong thủy,bạn sẽ bố trí đầu giường phòng ngủ vào vị trí cửa sổ về khoa học bạn sẽ bị ánh sáng chiếu vào mắt ko ngủ được sẽ mắc bệnh,về phong thủy gió lạnh se thổi thẳng vào tiền đình của bạn tất nhiên bạn se bị các bệnh sau:đau đầu,cảm phong hàn...ngoài ra bạn ngủ se không yên giấc về tâm lý sẽ thấy đầu giường chơi vơi,và luôn luôn như có ai đó ở ngoài,còn chưa nói nếu bạn sợ ma nữa...

Do vậy mình tin vào phong thủy ở góc độ khoa học và mình nghiên cứu phong thủy để phục vụ cho ngành của mình!

Còn nói về "tín" đại đa số con người á đông chúng ta luôn tin vào một đấng tối cao...Người theo đạo chúa,người theo phật,có người thì không theo đạo nào...nhưng người ta luôn vào một điều gì thì chính bạn cũng biết. có bạn nào dám đứng trước cửa đình chùa mà chửi thánh thần ko?nếu bạn dám thì thôi mình không còn gì để bàn với bạn về topic này nữa

02. Bát Trạch Minh cảnh và Bát trạch Lạc việt thực chất đều xuất phát như nhau,hai cái đó chỉ khác nhau đó là sự hoán đổi giữa 2 cung Tốn-Khôn

Còn tại sao mình không theo Bát trạch Lạc việt. các bạn cũng biết rồi đó.Nước ta 1000 năm bị Trung quốc đô hộ,văn hóa ảnh hưởng rất lớn của Trung quốc,vì thế,Bát trạch Lạc việt mình không tin vào nó (đây là ý kiến của cá nhân mình thôi nhé còn bạn tin vào cái nào thì là ở bạn thôi).Trường Kiến trúc HN đã từng phải mời thầy Trung Quốc về để xem và đã thay đổi cổng đến 3 lần rồi...(Bạn nào Học kiến trúc HN Likes cho mình cái nếu thấy đúng nhé he he).Mình nhớ 12 năm trước mình là SV năm thứ 3 vào thư viện mượn quyển Kinh dịch để nghiên cưu.đợi 1 tuần sau mới mượn đc vì các thầy cũng đang lao vào nghiên cứu hih

03. Còn câu hỏi này mình xin nói với bạn ràng .không có một trường nào dạy cả,các thầy cô cũng nghiên cứu rất nhiều nhưng cũng chỉ để áp dụng như mình thôi.Văn hóa Trung hoa cổ đại rất rộng lớn nên khó có thể hiểu hết được...nó là chuỗi mắt xích với nhau...để đưa được ra thật toán như ở trên mình cũng phải đọc rất nhiều cuốn,rồi đúc kết lai.có khi có quyển chỉ lấy được 1 thông tin mình cần.

Kiến trúc,và Kiến trúc nội thất là bộ môn sáng tác bố cục và nghệ thuật xắp xếp không gian.một căn nhà 10 kiến trúc sư sẽ co tới hơn 10 cách bố trí khác nhau.tại trong đó sẽ có những bố trí phù hợp với Phong thủy..vậy bạn hãy là cái đầu của 10 kiến trúc sư đó và 1 cái đầu của Phong thủy.Chủ đầu tư oke...ta có TIỀN...đúng không bạn?

Hihihihi...rất vui vì được chất vấn..cứ như kiểu Bộ trưởng Bộ Phong Thủy vừa ban hành Nghi đình gì đó ko phù hợp với lòng dân ấy...hề hề

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin phép đá ngang phát nhé!

-Những điều bạn dẩn chứng là phong thủy rất cần thiết theo mình thấy là nguyên lý thiết kế và vật lý kiến trúc, KTS mình điều có học à apáp dụng chung cho mọi người.

-"Phong thủy" hay cái gì mà bạn đang tra lại dựa vào năm sinh nên phần giải thích về sự cần thiết của phong thủy là ko thuyết phục được mình.

Bạn đã nói mỗi người 1 quan điểm. Mình tôn trọng quan điểm của bạn chỉ là mình cũng đang tìm 1 lý do để thuyết phục bản thân nghiên cứu về nó (nay vẩn chưa tìm thấy). Hiện nay mình chỉ đáp ứng chủ đầu tư về vật lý kiến trúc, nếu muốn phong thủy xin mời =====> "xem thầy"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Duy782006: Bạn Duy ơi... Nguyên lý kiến trúc là môn khoa học nhưng ko phải phong thủy mà là một phần trong Phong thủy thôi bạn ạ. Bát trạch này cũng chỉ là một phần rất nhỏ trong phong thủy .Khi nào có điều kiên,mời các bạn đi Cafe với mình cùng đàm đạo,kiến thức của mình cũng chỉ là nhỏ bé thôi mà,cũng cần các bạn chỉ giáo thêm. rất vui được làm quen với tất cả các bạn

Thiện: 0987919535

Còn nếu chúng ta lấy đây làm nơi thảo luận mình nghĩ nó sẽ làm tắc nghẽn diễn đàn của Cadviet mất.mình vẫn nói mục đích của mình là nhờ các bạn viết giúp Lisp thôi mà có dám chép gió ai đâu...hihi. bạn nào có nhã hứng thì giúp tớ,,bạn nào thấy hay thì dùng còn ko hay thì để tớ dùng...hehe,Hôm nào đi Cafe nhé các bạn !

ADmin ơi!hôm nào tổ chức buổi giao lưu gặp mặt cuôi năm đi tớ xin 1 xuất nhé.!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

He đọc bài của bạn vẫn chưa hiểu thêm được gì gọi là phong thủy

Về chèn hình ảnh và các thông báo bằng text trên autocad như hình vẽ của bạn thì làm được bạn ah.

Bạn có thể giải thích (Sâu thêm) ý nghĩa các quái, và lý do căn cứ vào tuổi để xác định được quái, và sau đó là bố trí nhà theo quái tốt, nhưng nếu đất xây dựng không có hướng tốt, thì phải làm sao để chế ngự, thay đổi cách bố trí trong không gian nhà như thế nào ?

Và các điều kiêng kỵ tối thiểu trong phong thủy như cầu thang, nhà wc, bếp , phòng ngủ ....

Mong bạn chỉ giáo thêm hehe :)

Nếu bạn sợ tắc nghẽn diễn đàn :) thì gửi qua mail giúp mình nhé !

Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Buổi sáng tốt lành!

thienchip86 đã có một câu trả lời thật lòng và thật dài nhưng rất tiếc không thuyết phục được tôi.

Điều tôi muốn là một câu trả lời ngắn gọn và trực diện khiến người ta tỉnh ngộ chứ không phải là một mớ lý luận dài dòng văn tự.

Tôi có một câu dành cho bạn "Chớ vội tin một điều gì chỉ vì điều đó thuộc về truyền thống"

và một món quà dành cho bạn nữa (vì bạn đang dùng Autocad Architecture giống tôi mà hehe...)

http://www.mediafire...ero7j5286kg3uj1

http://www.mediafire.com/?5bl7ppm29cb1lil

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Buổi sáng tốt lành!

thienchip86 đã có một câu trả lời thật lòng và thật dài nhưng rất tiếc không thuyết phục được tôi.

Điều tôi muốn là một câu trả lời ngắn gọn và trực diện khiến người ta tỉnh ngộ chứ không phải là một mớ lý luận dài dòng văn tự.

Tôi có một câu dành cho bạn "Chớ vội tin một điều gì chỉ vì điều đó thuộc về truyền thống"

và một món quà dành cho bạn nữa (vì bạn đang dùng Autocad Architecture giống tôi mà hehe...)

http://www.mediafire...ero7j5286kg3uj1

http://www.mediafire.com/?5bl7ppm29cb1lil

@Trinhvqh: Chào bạn của tôi...hihi cũng chúc bạn một ngày mới vui!may mắn.Cảm ơn bạn vì những lời khuyên.hihi.

Mình có phải PA tuyên truyền đạo và tử tưởng đâu.mà đi thuyết phục mọi người phải dùng sản phẩm của mình.Ai thích bộ môn này thì nghiên cưu thôi mà.Phong thủy nằm trong Kinh Dịch,mà Bộ Kinh Dịch sau một thời gian nghiên cứu mình thấy nó nửa khoa học nửa có cái gì đó hơi mê tín,trong đó có cả gieo quẻ,và xem tướng,bói tay...hihi.chủ nhà ó người tín có người không,mình cứ để đó chúng ông nào thì mình sài ông đó.tất nhiên mình ko phải thầy,bói,Phong thủy bạn ạ.

Bạn ơi bạn gửi lại file đó cho mình đi minh dung ACA2010 nên ko mở được Version của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Trinhvqh: Chào bạn của tôi...hihi cũng chúc bạn một ngày mới vui!may mắn.Cảm ơn bạn vì những lời khuyên.hihi.

Mình có phải PA tuyên truyền đạo và tử tưởng đâu.mà đi thuyết phục mọi người phải dùng sản phẩm của mình.Ai thích bộ môn này thì nghiên cưu thôi mà.Phong thủy nằm trong Kinh Dịch,mà Bộ Kinh Dịch sau một thời gian nghiên cứu mình thấy nó nửa khoa học nửa có cái gì đó hơi mê tín,trong đó có cả gieo quẻ,và xem tướng,bói tay...hihi.chủ nhà ó người tín có người không,mình cứ để đó chúng ông nào thì mình sài ông đó.tất nhiên mình ko phải thầy,bói,Phong thủy bạn ạ.

Bạn ơi bạn gửi lại file đó cho mình đi minh dung ACA2010 nên ko mở được Version của bạn.

Tôi đang dùng ACA2013 nên không biết khi lưu về 2010 Tag có bị lỗi không nữa

Thử vậy. Nếu dùng không đc thì bạn cũng nên nâng đời luôn đi.

Phải nói rằng kể từ version 2009 đến nay, version 2013 mới có những điểm mới đáng để sử dụng

http://www.cadviet.com/upfiles/3/3574_battrach.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngắn gọn là các topic giải quyết bài toán kỹ thuật và trình bày, không giải quyết vấn đề đức tin ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngắn gọn là các topic giải quyết bài toán kỹ thuật và trình bày, không giải quyết vấn đề đức tin ^^

Đồng ý với bạn KetXu.lúc đầu mình chỉ nhở viết Lisp để phục vụ cho công việc thôi,nhưng được các bạn chất vấn nên phải trả lời thôi mà.đó là điều mình không mong muốn.hy vọng bạn nào quan tâm và thắc mắc thì gặp riêng mình đi cafe trao đổi.mình vẫn nói vạy từ các comment ở trên,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đồng ý với bạn KetXu.lúc đầu mình chỉ nhở viết Lisp để phục vụ cho công việc thôi,nhưng được các bạn chất vấn nên phải trả lời thôi mà.đó là điều mình không mong muốn.hy vọng bạn nào quan tâm và thắc mắc thì gặp riêng mình đi cafe trao đổi.mình vẫn nói vạy từ các comment ở trên,

Sao bạn lại đồng thuận một cách dễ dàng như vậy? hề hề ...

Bạn thấy đó: Ban đầu bạn nhờ các cao thủ viết Lisp để giải quyết vấn đề Phong thủy và việc này kéo theo những giải pháp như sau

- Bác Bình viết lisp đáp ứng nhu cầu chèn Block

- Xaydungit.vn dùng VBA để giải quyết nó một cách tốt hơn

và cuối cùng nếu bạn dùng ACA thì chỉ có Tag mới giải quyết tốt nhất yêu cầu của bạn

Cho nên, không phải cứ phân biệt rạch ròi là: "Tôi yêu cầu viết Lisp thì mọi người phải viết lisp, không nói nhiều"

(Dù bạn nhìn thẳng hay nhìn nghiêng thì vẫn có thể dùng để làm hình đại diện cả thôi)...

P/s: À, quên

File tôi đã lưu về 2010 bạn mở đc chưa?

Có một điều chưa đáp ứng là tính mạng (ví dụ Thiên thượng hỏa ) trong yêu cầu của bạn

Bạn đưa ra phép toán đi rồi mọi người giúp. Việc đó không có gì khó cả

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

rất cảm ơn bạn mình mở V2010 no trắng xóa không thấy gì .minh đang cài 2013 hy vọng oke.rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ.

oke để tính mạng thì phức tạp hơn để tính ra mạng mộc,hỏa,thủy thổ,thì ko vấn đề gì,nhưng nó là thiên thượng hỏa,hay bình địa mộc thì,mình chưa nghĩ ra được cách nào để chuyển thành thuật toán cho dễ lập trình đợi mình nghiên cứu cái coi.hy vọng hồi âm bạn sớm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi, ketxu k có khẩu AKA để mở file bác Trinhvqh.

Diễn đàn đã có từ lâu và ketxu cũng nhiều lần được chứng kiến sự lợi hại của AKA mà bác Trinhvqh giới thiệu, nhiều lúc thấy mà thèm nhưng đành nhủ táo vẫn xanh ^^

Đọc bài #66 của bác Trinhvqh thì thấy k hợp logic lắm, tiểu bối chém thêm vài câu nữa rồi lặn k ăn gạch ^^

- Phong thủy học, thần học,phật học ... cũng như là một tín ngưỡng, có người theo có người không theo ta tranh luận sao trong mấy topic cho hết được ?

- Chẳng phải cách của bác cũng là 1 giải pháp để giải quyết vấn đề OP muốn làm, và có thể ở cấp cao hơn nữa đó sao? Có liên quan gì đến việc thuyết phục bác những câu ở bài #56 (tại sao lại phải tin...) đâu :) . Đây là việc kiếm cơm của OP mà.

- Bác đã dễ dàng đồng thuận giải pháp TAG của bác ở ACA là phương án giải quyết tốt nhất ? Ket chưa tin ^^

P/s : cái bác xaydungit viết có phải VBA đâu bác, VBA k có dùng netload, không có standalone exe .....

Ngoài ra, ketxu nghĩ đây không phải là chương trình bói toán để ngồi tính các thứ blah blah, vì có thể đã có nhiều chương trình làm rồi. Những gì giữ cho topic này nằm ở đây một cách hợp lý là phần phối kết hợp nó vào bản vẽ của OP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi, ketxu k có khẩu AKA để mở file bác Trinhvqh.

Diễn đàn đã có từ lâu và ketxu cũng nhiều lần được chứng kiến sự lợi hại của AKA mà bác Trinhvqh giới thiệu, nhiều lúc thấy mà thèm nhưng đành nhủ táo vẫn xanh ^^

Đọc bài #66 của bác Trinhvqh thì thấy k hợp logic lắm, tiểu bối chém thêm vài câu nữa rồi lặn k ăn gạch ^^

- Phong thủy học, thần học,phật học ... cũng như là một tín ngưỡng, có người theo có người không theo ta tranh luận sao trong mấy topic cho hết được ?

- Chẳng phải cách của bác cũng là 1 giải pháp để giải quyết vấn đề OP muốn làm, và có thể ở cấp cao hơn nữa đó sao? Có liên quan gì đến việc thuyết phục bác những câu ở bài #56 (tại sao lại phải tin...) đâu :) . Đây là việc kiếm cơm của OP mà.

- Bác đã dễ dàng đồng thuận giải pháp TAG của bác ở ACA là phương án giải quyết tốt nhất ? Ket chưa tin ^^

P/s : cái bác xaydungit viết có phải VBA đâu bác, VBA k có dùng netload, không có standalone exe .....

Ngoài ra, ketxu nghĩ đây không phải là chương trình bói toán để ngồi tính các thứ blah blah, vì có thể đã có nhiều chương trình làm rồi. Những gì giữ cho topic này nằm ở đây một cách hợp lý là phần phối kết hợp nó vào bản vẽ của OP

Đồng ý là tôi nhầm cái mà xaydungit.vn dùng không phải là VBA nhưng điều đó không làm mất ý nghĩa và tính logich của những gì tôi nói

Vì Ketxu chưa dùng ACA, chưa thử Tag nên chưa tin. Điều này hoàn toàn hợp lý

(bản thân tôi cũng vậy, không thể tin tưởng suôn một điều gì khi chưa có sự trải nghiệm)

Hãy đọc kỹ lại Topic này để thấy quá trình tranh luận và những vấn đề nảy sinh đều hoàn toàn hợp lý.

Tôi chỉ tham khảo thienchip86 niềm tin về Phong thủy chứ chưa bao giờ đẩy vấn đề lên "đức tin" như ketxu gán cho tôi (cái ni gọi là gắp lửa bỏ tay người đây hihi)

Điều này cũng đơn giản như bạn muốn vay tiền, tôi có quyền hỏi vài câu về gia cảnh của bạn để mà tham khảo vậy thôi.

Tôi sẽ tiếp tục hoàn thiện việc tính mệnh theo can chi để giải quyết nốt vấn đề thienchip86 cần (cái này không blah đâu ket à)

p/s: Không có gạch mà chỉ có AKA thôi, ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ket vẫn theo dõi từ đầu mà. Tất cả topic trên diễn đàn kể từ năm 2010 đến giờ chưa bỏ cái nào (trước đó thì nhiều) ^^ :D

K đi sâu vào cái đó nữa, ket chờ đợi thành quả của các bác thôi

Tái bút : bác theo dõi mà bỏ qua mất cái lisp ketxu hì hục viết, buồn quá đi thôi :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực sự bạn Ketxu đừng buồn.minh đưa thêm một số bài toán nữa mục đích để các bạn bổ xung cho Ứng dụng của ban XaydungIT,và bạn Trinhvqh thôi để nó được hoàn chỉnh.còn mục đích thực sự hiện nay mình đang dùng vẫn chỉ là cái Lisp mà bạn viết cho mình,vì thực chất các vấn đề kia mình dùng bằng kinh nghiêm để coi và tư vấn rồi.mình mong chờ các bạn viết thêm để có thêm thông tin khi mình in ra cho người ko biết họ cung xem được.

Bạn vui vui lên nhé vì vẫn có mình ủng hộ bạn đến giờ mình vẫn đang dùng cái Lisp bạn viết!hihi...

Tất nhiên Bạn Thanh(XaydungIT.vn)và bạn Thinhvqh đừng buồn nhé,mình biết bạn viết rất hay,mình đang đợi thành quả mới với sự kết hợp thêm các tiện ích mà mình đưa ra,là Xem K-H-T, tính tuổi và cung mệnh(Mình sắp đưa ra thuật toán nữa).nhưng các bạn cố gắng đưa nó vào Autocad nhé vì mình cần điều đó.

Chúc các bạn cùng vui!

Các cao nhân về Phong thủy có xem topic này nếu thấy tại hạ có gì chưa hợp lý hay cách tính vẫn chưa khoa học lắm thì chỉ giáo thêm cho Tại hạ.Đa tạ các vị tiền bối...he he ..nghe như phim chưởng ấy nhẩy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cuối cùng thì cũng xong cái Ngũ hành nạp âm trong Lục Thập hoa giáp và Lạc Thư hoa giáp

Mẫu thuẫn giữa hai trường phái là những người mạng Thủy thành mạng Hỏa và ngược lại

Tag battrach trong ACA2013 được lập cho cả hai trường phái

Bát Trạch Minh cảnh (chữ màu trắng)

Bát Trạch Lạc Việt (chữ vàng)

http://www.cadviet.com/upfiles/3/3574_battrach_1.dwg3574_battrach.jpg

Ngoài ra, học tập hình vẽ Bát quái của các bạn để làm cho Phong Thủy thêm phần huyền hoặc

Chúc thienchip86 và cả nhà vui và hy vọng không ai bị tẩu hỏa nhập ma sau khi lạc vào Bát quái đồ hehe..

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi thêm cho các bạn có thêm lựa chọn !

Sửa lại theo ý bạn trinhvqh

Cách sử dụng các bạn xem thêm mấy post trước

http://www.cadviet.com/upfiles/3/106039_xem_huong_va_tuoi_lam_nha_1.rar

ảnh sau khi xuất trong ACAD

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ảnh sau khi xuất trong ACAD

Không hiểu vì sao ACA 2013 lại không thể netload được nhỉ?

nhìn hình xaydungit.vn post hình như có sự nhầm lẫn rồi:

- Ở dòng Theo Hoang Ốc ấy, Tứ tấn tài thì không phạm Hoang Ốc bạn à

Theo tôi thì bạn nên bỏ "Năm dự định xây nhà" ở 03 dòng Kim Lâu, Tam Sát, Hoang Ốc đi vì hơi thừa

Việc bổ sung thông tin trong ACAD như thế rất tuyệt vời rồi!

Bạn có thể tiếp tục hoàn thiện thêm cách tính Nạp âm ngũ hành theo Lục thập hoa giáp, và bổ sung thêm trường phái Bát trạch Lạc Việt nữa thì xem như có thể giúp mọi người trở thành những "thầy bói" chính hiệu haha

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay