Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
manhlucktdn

Lỗi màn hình cad bị tối

Các bài được khuyến nghị

Vấn đề bạn nêu mình không hiểu hết , bạn xem có phài vầy không ?

----> Lools ---> options

tùy chọn ở đây Untitled_zps3722c451.png

thank bạn, nhưng không phải.cái đó là chọn màn hình nền:đen, trắng...rồi.máy mình bị là màn hình cad nó tối< khi chọn các lệnh trên công cụ thì nó sáng. lúc tối, lúc sáng nhìn khó chịu lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

helpme: máy mình bị là màn hình cad nó tối< khi chọn các lệnh trên công cụ thì nó sáng. còn bỏ chọn lại tối.

màn lúc tối, lúc sáng nhìn khó chịu lắm.

mong các bạn chỉ mình với. mình search rồi mà vẫn chưa kiếm ra cách.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

màn hình win khi ko chạy cad có tối vậy ko, nếu có do máy, nếu không nghien cứu tip ^^, bạn restart lại máy thử chưa.

Phương án hạ sách: cài lại cad :D, nếu vẫn bị, xách máy ra tiệm là tối ưu nhất hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

màn hình win khi ko chạy cad có tối vậy ko, nếu có do máy, nếu không nghien cứu tip ^^, bạn restart lại máy thử chưa.

Phương án hạ sách: cài lại cad :D, nếu vẫn bị, xách máy ra tiệm là tối ưu nhất hihi

màn hình tối thì nói làm gì nữa.mới cách đây hơn 1 tháng vẫn xài bình thường mà. dạo này làm đồ án tốt nghiệp, lẩy ra xài mà bị như thế này nè. nản thật.

mang con cpu này ra tiệm, chắc củng thở oxy...keke

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử thiết lập giống trong hình xem sao nha. mình dùng cad 10. Nhất là vị trí mình khoanh tròn bạn hãy tick vào đó nếu của bạn chưa tick

Ps: Hình như bị lỗi card đồ họa thì phải mình không chắc lắm

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

màng hình tối vậy đó, chụp ảnh khó phân biệt lắm,cứ mỗi khi chọn đối tượng,hay thanh công cụ. là nó sáng lên. bỏ chon là lại tối, vẽ đau hết cả mắt...mong anh em giúp đỡ.hihi ^^

Bạn dùng FSCapture quay video màn hình rồi đưa lên mọi người cùng tham khảo nhé.

Mình cũng đã nghĩ về trường hợp như của bạn Truong_Ann nhưng không biết có phải không nữa!

Regards,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi Cái này nhoc pit, cái này để chỉnh cho cọng tóc trong cad nó bớt giựt giựt nhức mắt khi vẽ :D nè, còn lại nhoc ko pit nó có tác dụng gì khác ^^,nhưng ko pit phải cho vụ màn hình mờ mờ, nếu đc bạn vô đó check for update xem sau khi up date khởi động lại cad có đỡn hơn ko, theo mình pit cái đó là tính năng cao độ phân giải màn hình trong cad thì phải

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

a3ec4c988f4316e307f8edaa4720ffd1_52597910.sangkhichonthanhcc.jpg924a5096245abeb16f58162c3771af68_52597911.toikhibatbanve.jpg

moi nguoi xem thu. hơi mờ mờ ^^

Lỗi là do điện áp chỗ anh bị ...yếu điện là cái chắc rồi! Cách khắc phục dùng... ổn aps là ổn ...

(Em đoán là Màn hình của bác bị bị hỏng)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử thiết lập giống trong hình xem sao nha. mình dùng cad 10. Nhất là vị trí mình khoanh tròn bạn hãy tick vào đó nếu của bạn chưa tick

Ps: Hình như bị lỗi card đồ họa thì phải mình không chắc lắm

thank nhung ko duoc ban ak.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank nhung ko duoc ban ak.

Bạn có táy máy rồi chọc ngoáy ở đâu không. Hãy vào options/ Profiles/ reset ( và options/ display/color/ restore) lại cad xem sao. Lúc trước chỗ mình làm cũng có một máy bị nhưng lâu rồi mình không nhớ lúc đó sửa thế nào nữa.

mình chỉ biết có thế nếu không được nữa thì bó tay. :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy mình bị lỗi mờ màn hình Autocad khi mở vào các thanh công cụ lại sáng khi bỏ chuột ra lại bị tối, có ai biết cách sử lý mách mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Bạn cài corel x5 vào xài thử rồi cho 2 lúa biết kết quả!!! (Bản demo cũng được)

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể bạn đang vô tình khoá hết các layer, dùng lệnh LA mở các Layer lên, kích vào hình ổ khoá trong layer nào, layer đó sẽ sáng lên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo