Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Truong_AAn

Mình vứa post bài xin lips tại mục autolips sao lại bị xóa mà tìm trong thùng rác cũng không thấy.

Các bài được khuyến nghị

Ketxu là mod của chuyên mục Auto lisp có thể giải thích giúp mình được không. Mình không biết bài viết của mình đã qui phạm nội qui nào của diễn đàn mà lại bị xóa không cần qua thùng rác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ố chết, sao lại chỉ đích danh mình thế này, mình có phải mod box này đâu ^^ Vậy trước khi BQT onl ketxu trả lời bạn nhé :

- Trước hết là ketxu không xóa, nên không biết ai xóa ^^

- Trong trường hợp bạn vi phạm lỗi post bài, một ai đó trong BQT thường sẽ chuyển bài của bạn vào thùng rác, kèm theo lời nhắc nhở. Nhưng tất nhiên, đó là với các mem mới chưa đọc kỹ, hiểu kỹ sân chơi này ^^ Ngoài ra, BQT hoàn toàn có thể xóa mà không báo trước (cầu này ở diễn đàn nào cũng vậy nhá, đội ngũ BQT báo hết thì chết, nhất là gặp mấy bác autopost, báo hết ngày, sếp đuổi việc, đói luôn ^^), nhất là trong các trường hợp mem lâu năm, nhắc nhở rồi ....

- Trong trường hợp bạn không vi phạm mà giờ không thấy thì có thể :

+ Bạn kick nút gửi vào đúng lúc Service Temporary Downy ^^ Rất có thể bạn dính lỗi này. Trường hợp này thì mod mad bó tay ^^ Hãy tập thói quen trước khi send một bài post hãy Ctrl C lại để đảm bảo

+ Có một mod nào đã xóa -> Bạn hoàn toàn có thể hỏi cho rõ, và chắc chắn sẽ có câu trả lời

Tuy nhiên, ngay topic này của bạn, mod có thể xóa mà không thông báo, vì đây là box thắc mắc của kỹ thuật CAD nói riêng, không phải mục thắc mắc diễn đàn :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

+ Bạn kick nút gửi vào đúng lúc Service Temporary Downy ^^ Rất có thể bạn dính lỗi này.

Mình thường xuyên gặp lỗi này. Chắc nhiều người cũng gặp lỗi này.

Hãy tập thói quen trước khi send một bài post hãy Ctrl C lại để đảm bảo

Chí lí. Chí lí...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ố chết, sao lại chỉ đích danh mình thế này, mình có phải mod box này đâu ^^ Vậy trước khi BQT onl ketxu trả lời bạn nhé :

- Trước hết là ketxu không xóa, nên không biết ai xóa ^^

- Trong trường hợp bạn vi phạm lỗi post bài, một ai đó trong BQT thường sẽ chuyển bài của bạn vào thùng rác, kèm theo lời nhắc nhở. Nhưng tất nhiên, đó là với các mem mới chưa đọc kỹ, hiểu kỹ sân chơi này ^^ Ngoài ra, BQT hoàn toàn có thể xóa mà không báo trước (cầu này ở diễn đàn nào cũng vậy nhá, đội ngũ BQT báo hết thì chết, nhất là gặp mấy bác autopost, báo hết ngày, sếp đuổi việc, đói luôn ^^), nhất là trong các trường hợp mem lâu năm, nhắc nhở rồi ....

- Trong trường hợp bạn không vi phạm mà giờ không thấy thì có thể :

+ Bạn kick nút gửi vào đúng lúc Service Temporary Downy ^^ Rất có thể bạn dính lỗi này. Trường hợp này thì mod mad bó tay ^^ Hãy tập thói quen trước khi send một bài post hãy Ctrl C lại để đảm bảo

+ Có một mod nào đã xóa -> Bạn hoàn toàn có thể hỏi cho rõ, và chắc chắn sẽ có câu trả lời

Tuy nhiên, ngay topic này của bạn, mod có thể xóa mà không thông báo, vì đây là box thắc mắc của kỹ thuật CAD nói riêng, không phải mục thắc mắc diễn đàn :)

Hề hề hề,

Đã nhìn thấy nó đâu mà bảo xóa. nếu Bạn chưa thấy nó thì post lại. Vấn đề đơn giản mà. Lỗi mạng là chuyện thường ngày ở thiên hạ mà. Nếu bạn phạm quy sẽ có nhắc nhở, còn nếu không phạm quy thì cứ yên tâm mà post, post vài chục lần cho tới khi thấy được nó là Ok. Chỉ cần đừng dại dột post một bài trên nhiều topic.

Hề hề hề,...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước tiên mình cảm ơn bạn đã trả lời.

Sr! lâu nay mình cứ tưởng bạn là mod của chuyên mục Auotlisp

- Chắc SV bị lỗi gì đó chứ không thể bị lỗi Temporary được vì khi post lên mình đã kiểm tra lại ở trang chủ bài viết của mình đã lên đầu trang rồi mà.

Bài viết mình không thể nào qui phạm được tại mình đã nắm kỹ nội qui DĐ rồi mà, nếu mod xóa thì phải ở thùng rác chứ.

Túm lại là không biết lỗi gì nữa nhưng nếu mod xóa nhầm thì nên lần sau nên cẩn thận hơn còn nếu là cố tình xóa thi ...

Còn topic này nếu bị xóa mình hoàn toàn không ý kiên vì mình post bài vào đây là vi phạm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Đã nhìn thấy nó đâu mà bảo xóa. nếu Bạn chưa thấy nó thì post lại. Vấn đề đơn giản mà. Lỗi mạng là chuyện thường ngày ở thiên hạ mà. Nếu bạn phạm quy sẽ có nhắc nhở, còn nếu không phạm quy thì cứ yên tâm mà post, post vài chục lần cho tới khi thấy được nó là Ok. Chỉ cần đừng dại dột post một bài trên nhiều topic.

Hề hề hề,...

Lúc post bài với chủ đề mới mình phải diễn đạt cho mọi người đọc là hiễu ngay để nhanh chóng giải quyết được thắc mắc của mình. Lúc đó viết khá kỹ và dài mà giờ ngồi viết lại nữa thì :wacko: :wacko: ... Thôi để mai mốt hỏi lại vậy

Cảm ơn các bạn nhiều!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình tin là topic của bạn chưa được post lên, chứ không có ai xóa. Vì nếu một Mod đã xóa, thì các thành viên không nhìn thấy, nhưng các Mod khác vẫn nhìn thấy bài viết, và có quyền phục hồi bài viết trở lại. Nhưng mình xem trong mục Autolisp thì không thấy có topic nào mới được post lên mà bị xóa cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc là tại lỗi mạng gì đó???

Sáng nay em có thấy anh Truong_AAn có gửi liền 2 bài viết em, có loát file: 106444_auto_dim hỏi về chọn đối tượng tất cả hình vẽ ...lisp sẽ tự động sửa lại layer kích thước...gì đó em không nhớ lắm.

Nội dung câu hỏi không rõ ràng rất khó hiểu??? Chắc là anh làm cho mấy các ông Nhật nên quên hết cả tiếng Việt???

Lần sau anh phải trình bầy rõ ràng hơn chia làm 2 phần :

Một phần là chưa dùng lisp

Một phần là sau khi dùng lisp

Mọi người dễ hình dung hơn.

File của anh có mỗi hình sau, chẳng có ghi chú thêm gì:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin BQT forum cho mình một câu trả lời về vấn đề này!

Topic bạn lập ra sáng nay do Tue_NV xoá

Lý do: Lập topic vi phạm nội quy đặt tiêu đề

Bạn đặt tiêu đề : Nhờ viết giúp Lisp.........

http://www.cadviet.c...showtopic=44534

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế là đã rõ rút kinh nghiệm lần tới

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói thật nếu dùng từ [Yêu Cầu] thì nghe cứ thế nào ấy nên mình mới dùng từ "nhờ giúp".

Mà sao anh Tuệ xóa mà không vào thùng rác nhỉ???

Cảm ơn anh đã tra lời. Lần sau em rút kinh nghiệm cứ thẳng thắng "yêu cầu" không cần e dè " nhờ giúp đỡ' hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói thật nếu dùng từ [Yêu Cầu] thì nghe cứ thế nào ấy nên mình mới dùng từ "nhờ giúp".

Mà sao anh Tuệ xóa mà không vào thùng rác nhỉ???

Cảm ơn anh đã tra lời. Lần sau em rút kinh nghiệm cứ thẳng thắng "yêu cầu" không cần e dè " nhờ giúp đỡ' hehe

Tại vì mình hay làm lao công quét rác quen tay rồi :wacko:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Truong_AAn đã hỏi dẩm dớ không rõ ràng, diễn đạt tiếng Việt cứ như là " mấy các ông Nhật" ở chỗ anh đang làm thuê, thích sang Việt Nam ăn thịt gà H5N1 và làm hàng chợ tiêu thụ ở thị trường Việt Nam như bài em đã đọc, xóa là chuyện bình thường, không nên cãi ...chày cãi ...cối!

Ơ sao chủ đề này không bị xóa nhể!????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Truong_AAn đã hỏi dẩm dớ không rõ ràng, diễn đạt tiếng Việt cứ như là " mấy các ông Nhật" ở chỗ anh đang làm thuê, thích sang Việt Nam ăn thịt gà H5N1 và làm hàng chợ tiêu thụ ở thị trường Việt Nam như bài em đã đọc, xóa là chuyện bình thường, không nên cãi ...chày cãi ...cối!

Ơ sao chủ đề này không bị xóa nhể!????????

Hì Hì. Em không có việc gì làm hay sao mà cứ theo chọc ngoáy anh hoài. Ai nói anh diễn đạt không rõ ràng chứ. Anh đã bẻ cong ngón tay cẩn thân nhấn từng phím nặng từng chữ để diễn đạt ah nha, anh sợ mọi người không hiểu anh kem luôn cả file ảnh và file DWG nữa mà. Anh nghĩ mọi người có học được đào tạo kỹ càng nên sẽ hiểu ngoại trừ...hì hì những nguời ngoại ngành.

Em rảnh thì viết hộ anh cái lisp đó đi đừng thoe chọc anh nữa hè hè..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay