Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
sokhanh_nt0911

không hiện kích thước trên đường dim

Các bài được khuyến nghị

như tiêu đề, mình dùng lệnh DLI để ghi kích thước bản vẽ nhưng lại k hiển thị kích thước trên đường DIM. Mong các bạn giúp giùm mình !!!

Câu hỏi của bạn chưa rõ. Khi bạn dung DLI cad không thể hiện giá trị kích thước trên đường dim hay bạn muốn nó không hiện giá tri kt trên đường dim???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Câu hỏi của bạn chưa rõ. Khi bạn dung DLI cad không thể hiện giá trị kích thước trên đường dim hay bạn muốn nó không hiện giá tri kt trên đường dim???

cad không thể hiện giá trị kích thước trên đường dim ý bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

của mình mở cái bản họ share thì coi ở mục Texl heigh :16'-8" chỉnh sửa nó cứ có số với ' ý .

Ai biết chỉ mình với hii có yahoo hay skype cũng được ạ fb cũng ok :( cám ơn nhiều ạ mình đang học hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

của mình mở cái bản họ share thì coi ở mục Texl heigh :16'-8" chỉnh sửa nó cứ có số với ' ý .

Ai biết chỉ mình với hii có yahoo hay skype cũng được ạ fb cũng ok :( cám ơn nhiều ạ mình đang học hi

Ngoài cái : yahoo, skype , facebook .. , bạn còn địa chỉ nào nữa không ? , năm mới giao lưu chút 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

16539_untitled.pnggiúp đỡ tớ với, có bạn nào dim bị như tớ chưa, dim ngoài thì ko sao, dim vào chủ đích thì mất râu dim

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, luongvohaiminh đã nói:

Mọi người cho mình hỏi, có cách nào dim kích thước nhưng để không hiện giá trị không? Nếu có, xin mọi người chỉ giúp với. Thank nhiều!

Có, bạn có thể làm vậy bằng cách chuyển màu của Text trong Dim về màu trùng với màu nền Autocad.

Ví dụ trong trường hợp màu nền là màu đen :

Dimstyle ---> Modify --> Tab Text ---> Text Color ---> Select color ---> True Color  ---> Nhập giá trị 0,0,0 hoặc kéo kịch thanh màu về giá trị 0,0,0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 24/9/2020 tại 23:43, Danh Cong đã nói:

Có, bạn có thể làm vậy bằng cách chuyển màu của Text trong Dim về màu trùng với màu nền Autocad.

Ví dụ trong trường hợp màu nền là màu đen :

Dimstyle ---> Modify --> Tab Text ---> Text Color ---> Select color ---> True Color  ---> Nhập giá trị 0,0,0 hoặc kéo kịch thanh màu về giá trị 0,0,0

mình thì thường xài lệnh edit đường dim đó, đưa giá trị thành "rỗng" là xong. VD như Dim là 500 thì sửa 500 bằng 1 dấu cách

Chỉnh sửa theo htmt234
bổ sung

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay