Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thedanhla85

Đường kính bánh răng nghiêng,soilidworks 2012

Các bài được khuyến nghị

Mình lấy trong thư viện solidwork 2012 với M6,z47,d=130,dày 70 thì theo tính toán đường kính vòng đỉnh là 294mm nhưng trong solidworks  nếu góc nghiêng là 20 độ thì đường kính vòng đỉnh lại >400mm??

Tại sao góc nghiêng răng lại ảnh hưởng lớn đến đường kính như vậy??làm sao chọn cho đúng??

Xin các bác giúp em

Thanks!!!!!

thedanhhongvan@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình lấy trong thư viện solidwork 2012 với M6,z47,d=130,dày 70 thì theo tính toán đường kính vòng đỉnh là 294mm nhưng trong solidworks  nếu góc nghiêng là 20 độ thì đường kính vòng đỉnh lại >400mm??

Tại sao góc nghiêng răng lại ảnh hưởng lớn đến đường kính như vậy??làm sao chọn cho đúng??

Xin các bác giúp em

Thanks!!!!!

thedanhhongvan@gmail.com

Hề hề hề,

Bạn nên xem lại lý thuyết vì cái đường kính bạn tính ra như vậy là chưa kể tới hệ số dịch chỉnh và áp dụng cho bánh răng trụ răng thân khai thẳng.

Cái góc nghiêng mà bạn nói tới là góc nào?? Góc nghiêng của răng theo đường sinh trụ hay góc ăn khớp của biên dạng răng thân khai ???

Mình không có SW2012 để kiểm tra số liệu bạn đưa ra song bạn nên nhớ một điều là bánh răng trụ răng nghiêng luôn nhỏ hơn bánh răng trụ răng thẳng với cùng modun và số răng. Do vậy nếu bạn tra ra đường kính đỉnh lên tới 400 thì chắc là có sai sót rồi.

Hãy tự tin vào bản thân chứ đừng trông chờ ở tài liệu. Tam sao thành chín mười bản chứ chả phải thất đâu.....

.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

6cc4a255119ae271af7c3933e90c19c8_5433930

Cảm ơn bạn PhamThanhBinh vì đã trả lời mình

Mình up thông tin chọn trong wolidworks bạn xem giúp mình nghen

Thanks

Hề hề hề,

SW2007 của mình sao không tìm thấy cái thư viện bánh răng này để nhập thông số như của bạn nhỉ???

Bạn có thể nói rõ hơn cách sử dụng thư viện này của bạn để mình làm thử được không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo