Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
levancuoi

vẽ thành lập bình đồ chi tiết

Các bài được khuyến nghị

các bác nào biết thì chỉ giúp em nhé!!!! 

em có vấn đề như thế này

trạm đo mốc số 5 có độ cao h=2355mm

trạm định hướng là 5'

và điểm số 1 được ngắm từ trạm định hướng có khoảng cách là 18.6m có bàn độ ngang là 126o 2' độ cao 2253mm

điểm số 2 10m bàn độ là 174o21' độ cao 2242mm

các điểm khác cũng tương tự

các bác nào biết cách đưa lên cad thì các bác hướng dẫn cách cho cháu nhé!!! cảm ơn các bác rất nhiều!!!! mong nhận được giải đáp của các bác!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

các bác nào biết thì chỉ giúp em nhé!!!! 

em có vấn đề như thế này

trạm đo mốc số 5 có độ cao h=2355mm

trạm định hướng là 5'

và điểm số 1 được ngắm từ trạm định hướng có khoảng cách là 18.6m có bàn độ ngang là 126o 2' độ cao 2253mm

điểm số 2 10m bàn độ là 174o21' độ cao 2242mm

các điểm khác cũng tương tự

các bác nào biết cách đưa lên cad thì các bác hướng dẫn cách cho cháu nhé!!! cảm ơn các bác rất nhiều!!!! mong nhận được giải đáp của các bác!!!

Similar topics from web:

Adolf Hitler – Wikipedia tiếng Việt

vẽ bình đồ bằng topo hoặc Nova từ sổ đo toàn đạc(hỏi)

Thảo luận:Nguyễn Thị Bình – Wikipedia tiếng Việt

Tin Lành – Wikipedia tiếng Việt

Bình Nguyên Lộc – Wikipedia tiếng Việt

Tư liệu về việc ông Nguyễn Xuân Diện tiếp vũ khí ...

Kitô giáo – Wikipedia tiếng Việt

Thắc mắc về lưới khống chế mặt bằng?

Nhà Trần – Wikipedia tiếng Việt

Thảo luận:Gia Cát Lượng – Wikipedia tiếng Việt

Bản đồ tư duy – Wikipedia tiếng Việt

Thảo luận:Vua Việt Nam – Wikipedia tiếng Việt

Hiện tượng 2012 – Wikipedia tiếng Việt

Quần đảo Trường Sa – Wikipedia tiếng Việt

Benjamin Franklin – Wikipedia tiếng Việt

đơn giản nhất là trút sl ở dạng X,Y,Z dể xử lý hơn nếu ở góc cạnh thì dùng líp nay nèhttp://www.cadviet.com/upfiles/3/118230_nambd.lsp chúc các bạ thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho cháu hỏi thêm khi mình nhập lệnh rồi nó hỏi cho biết file dữ kiện cháu lấy là file aa ở trên và chọn chiều cao của số mia là sao cháu không hiểu ong bác giải thích rõ về các vấn đề này và các bước kế tiếp!!! rất mong được sự giúp đỡ của bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cháu dùng lệnh bên vba kém lắm!! bác có cách thực hiện dùng lệnh đó thì hướng dẫn giúp cháu đi hướng dẫn càng cụ thể, chi tiết các tốt, cháu chưa có rành, lỡ mà có thêm độ cao luôn!!! cháu rất muốn biết được!! phiền bác giúp cháu nhé!! cháu biết ơn bác nhiều lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cháu dùng lệnh bên vba kém lắm!! bác có cách thực hiện dùng lệnh đó thì hướng dẫn giúp cháu đi hướng dẫn càng cụ thể, chi tiết các tốt, cháu chưa có rành, lỡ mà có thêm độ cao luôn!!! cháu rất muốn biết được!! phiền bác giúp cháu nhé!! cháu biết ơn bác nhiều lắm

Chưa cần biết bạn dùng Lisp hay VBA hay gì gì đó nhưng bạn chưa hiểu gì về tọa độ cực. 

Mình còn trẻ, đừng xưng hô thế chứ.  :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thu tu mia do phut giay k/cach cao do ghi chu 1_2 0 0 0 0.00 0 0 1_3 0 0 0 0.00 0 0 HET          

LUU O DANG FILE FORMAT TEXT VA CHON DUONG DAN DON GIAN NHAT

VD: luu o o D thi khai bao nhu sau d:/aa.prn

chon diem dat may diem dinh huong roi chon chieu cao mia la 1.ok

ap dung cho goc dinh huong =0

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thu tu mia do phut giay k/cach cao do ghi chu 1_2 0 0 0 0.00 0 0 1_3 0 0 0 0.00 0 0 HET          

LUU O DANG FILE FORMAT TEXT VA CHON DUONG DAN DON GIAN NHAT

VD: luu o o D thi khai bao nhu sau d:/aa.prn

chon diem dat may diem dinh huong roi chon chieu cao mia la 1.ok

ap dung cho goc dinh huong =0

Đề nghị bạn viết có dấu.

Bạn nên có tệp đính kèm thì dễ hiểu hơn là bạn thể hiện bằng lời nói.

Lisp của bạn chưa tối ưu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có lẽ em chưa hiểu toạ độ cực lắm !!! em sẽ cố gắng nghiên cứu về nó!!! nếu anh có rảnh thì chỉ cho em luôn nha!! cảm ơn anh nhiều!! kiến thức e còn kém quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh viết cụ thể cho em nhé!!! em mới học à nên còn gà lắm!!!có phần viết ra word dùm e luôn càng tốt!!! đối với anh đây là chuyện nhỏ nhưng với e là chuyện khó quá!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh viết cụ thể cho em nhé!!! em mới học à nên còn gà lắm!!!có phần viết ra word dùm e luôn càng tốt!!! đối với anh đây là chuyện nhỏ nhưng với e là chuyện khó quá!!

Mình rất ngại viết ra Word. Trong sách vở bạn được học rồi mà. Bạn mở sách ra đọc lại nhé.

Nếu bạn học trường ĐH Mỏ Địa Chất thì mình ở gần đó. Mình sẽ chỉ cho bạn nhiều thứ hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh có sách viết về cái này thì chia sẻ đường dẫn cho em nghiên cứu cũng được nếu không biết thì em sẽ hỏi anh!!! chứ e không học ở đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh có sách viết về cái này thì chia sẻ đường dẫn cho em nghiên cứu cũng được nếu không biết thì em sẽ hỏi anh!!! chứ e không học ở đó

Kì cạch gõ cho bạn đây

http://www.cadviet.com/upfiles/3/36665_gui_ban.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn anh nha!!! nhưng anh có thể nhập thử cái bài đó vào trong cad được ko? chẳng hạn anh lấy số liệu đó anh làm rồi chụp hình lại từng bước cho em xem đi!!! chắc tại em ngốc quá anh ui!!!giúp e đi anh là sư phụ của em luôn!!! anh giỏi quá mà chỉ 1 người ngu như e vậy chắc cũng phiền lắm quá!!! dù gì cũng mong anh giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này áp dụng cho các điểm luôn hả anh? nếu như có độ cao thì mình sẽ ghi thêm trong file 444 đó như thế nào? có đuợc không? file test đó áp dụng có bị giới hạn gì không?

em làm đợt đầu thì ra và làm thêm lần nữa nó ra có 1 điểm 24 hok biết sai chổ nào nữa rồi!!! em sử dụng cad 2007!!! nhờ anh mà e biết rùi đó!!! biết ơn anh quá!!! thiên tài thiệt 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm được rồi anh ơi !! nhưng sao em thấy góc nó bị lệch mấy phút luôn đó!!! cái này chỉnh hệ thống hay tại nó làm tròn lên như vậy luôn!!!, nếu chỉnh hệ thống thì anh chỉ cách chỉnh giúp luôn nha!! mà nếu có độ cao nữa thì nhập như thế nào mới được?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm được rồi anh ơi !! nhưng sao em thấy góc nó bị lệch mấy phút luôn đó!!! cái này chỉnh hệ thống hay tại nó làm tròn lên như vậy luôn!!!, nếu chỉnh hệ thống thì anh chỉ cách chỉnh giúp luôn nha!! mà nếu có độ cao nữa thì nhập như thế nào mới được?

Không sai một giây nào cả. Bạn muốn đo góc lớn hơn 180 độ thì dùng lệnh DIMANGULAR, enter 2 cái, chọn điểm ở góc, chọn điểm trái, điểm phải là xong.

Muốn hiển thị độ phút giây thì vào DIMSTYLE => Modify => Primary Units => Units Format để cho cho nó hiển thị dạng Degrees Minutes Second, Precision thì để dạng 0d00'00".

P/s: Độ cao là như thế nào đây? Bạn muốn nó hiển thị thì phải thêm 1 cột nữa. Nhưng thiết nghĩ, độ cao ấy chả có ý nghĩa (nếu bạn đang học Trắc Địa)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao ko được vậy anh!!! em chọn điểm gốc ,xong chọn điểm 20,xong quay lại điểm gốc nhưng sao nó ra 178o50'48" mà khi đó cái kia thì 267o41'37"

em không biết sai chổ nào nữa !!! anh xem rồi giúp nhé!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay