Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
levancuoi

vẽ thành lập bình đồ chi tiết

Các bài được khuyến nghị

sao ko được vậy anh!!! em chọn điểm gốc ,xong chọn điểm 20,xong quay lại điểm gốc nhưng sao nó ra 178o50'48" mà khi đó cái kia thì 267o41'37"

em không biết sai chổ nào nữa !!! anh xem rồi giúp nhé!!!

Bạn sai bét nhè rồi còn gì.

Bạn nhìn vào bản vẽ bạn sẽ hiểu. Tất cả các góc đều là so với điểm định hướng chứ ko phải hướng 0d00'00" của Autocad. Khi ra ngoài thực địa bạn có xác định đc góc 0d00'00" của Autocad ko?

http://www.cadviet.com/upfiles/3/36665_118306_drawing2.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ah!!! thì ra là vậy tại e cũng mới học cad ah!! thầy dạy cái cơ bản không ah nên hok biết mấy cái này, chỉ kêu kiếm học thêm mà ở đây hok có chổ dạy, nhờ anh mà biết được đó, anh có trách em phiền lắm hok?, anh giống thầy giáo quá!!!anh có mấy cuốn sách về dạy trắc địa trên autocad này hok? chia sẽ e với, em nghiên cứu rồi thắc mắc gì hỏi anh, chứ phiền anh hoài hok biết lấy gì đền đáp nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ko có. Ko nói sớm là mới học cad và không biết Trắc địa thì có phải anh không mắng cho không? Ôi, học đau đầu lắm. Học cái khác cho nhẹ nhàng hơn đi em.  :wub:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ko có. Ko nói sớm là mới học cad và không biết Trắc địa thì có phải anh không mắng cho không? Ôi, học đau đầu lắm. Học cái khác cho nhẹ nhàng hơn đi em.  :wub:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ah!!! thì ra là vậy tại e cũng mới học cad ah!! thầy dạy cái cơ bản không ah nên hok biết mấy cái này, chỉ kêu kiếm học thêm mà ở đây hok có chổ dạy, nhờ anh mà biết được đó, anh có trách em phiền lắm hok?, anh giống thầy giáo quá!!!anh có mấy cuốn sách về dạy trắc địa trên autocad này hok? chia sẽ e với, em nghiên cứu rồi thắc mắc gì hỏi anh, chứ phiền anh hoài hok biết lấy gì đền đáp nữa

Bạn bấm vào cái nút mũi tên quay lên (màu xanh, phía dưới bên phải bài viết của người giúp bạn) là đền đáp người đó rồi. 

Mách nhỏ với bạn là thanhduan đã từng là thầy giáo đấy nhé. Bạn chịu khó tỉ tê thì thanhduan sẽ mang hết sách gối đầu giường ra cho bạn. 

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thì ra bạn Duân là thầy về trắc địa à, nếu là tay ngang như levancuoi thì bạn làm file cad hướng dẫn còn thiếu nhiều. nếu nó nằm góc phần tư thứ 2,3.4 thì công thức tính anpha của bạn bị sai.????

**** levancuoi: nếu bạn ở TPHCM thì PM cho mình . sẽ Hướng dẫn bạn thêm về vấn đề này.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn bấm vào cái nút mũi tên quay lên (màu xanh, phía dưới bên phải bài viết của người giúp bạn) là đền đáp người đó rồi. 

Mách nhỏ với bạn là thanhduan đã từng là thầy giáo đấy nhé. Bạn chịu khó tỉ tê thì thanhduan sẽ mang hết sách gối đầu giường ra cho bạn. 

Ôi! Bác KangKung làm em ngại rồi đấy ạ. Em đâu biết gì mấy đâu ạ.

Thì ra bạn Duân là thầy về trắc địa à, nếu là tay ngang như levancuoi thì bạn làm file cad hướng dẫn còn thiếu nhiều. nếu nó nằm góc phần tư thứ 2,3.4 thì công thức tính anpha của bạn bị sai.????

**** levancuoi: nếu bạn ở TPHCM thì PM cho mình . sẽ Hướng dẫn bạn thêm về vấn đề này.

Để giải thích cho bạn levancuoi tất cả các trường hợp thì rất lâu và mất thời gian vì ngồi gõ Word và vẽ vời nên mình làm 1 ví dụ để giải thích, nếu bạn ấy ở gần chỗ mình thì chắc là mình sẽ giải thích cặn kẽ hơn. Vì lập trình theo chủ thớt với số liệu gửi cho nên mình viết như vậy. Tính của mình thì Ánh biết rồi đó, tổng quát hóa tất cả các trường hợp nếu mình mó tay vào làm thực sự. Mình vẫn sẽ nghiên cứu tiếp nhưng không phải bây giờ. Giờ học cái khác.  :wub:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chẳng lẽ cứ nhờ làm bài hoài!!!! e cần học mà!!! anh tài quá,từng làm thầy nữa chỉ dẫn chút ít từ những điều cơ bản cho e cũng được, dù gì e cũng mới học nên kiến thức hạn hẹp lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đầu tư, ra ngoài cửa hàng sách mua quyển Trắc Địa phổ thông (Trắc Địa cơ sở) thì nó nằm hết ở trong đó bạn à.

Đúng vậy . Giải pháp cho bạn levancuoi là tự đọc sách trắc địa phổ thông( trắc địa đại cương) thì mới giải quyết triệt để vấn đề này.

còn topic chỉ giúp đỡ về lập trình thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay