Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hip8xvn

[Help] Bố trí thép cột lệch nhau

Các bài được khuyến nghị

Sự là nhà em đang xây nhà, do lúc ko để ý giám sát mà thợ đã đặt thép của 1cột lệch nhau. Giờ đổ trần tầng 2 xong họ uốn lại thép của cột cho cho đều với 2 cột còn lại. Các tiền bối cho em hỏi xử lý như vậy có được ko ạ và có cách nào khắc phục khác ko ạ nếu nhà em là nhà khung, 5 tầng. Em gửi hình minh họa để mọi ng trực quan dễ hơn. 

Sự là nhà em đang xây nhà, do lúc ko để ý giám sát mà thợ đã đặt thép của 1cột lệch nhau. Giờ đổ trần tầng 2 xong họ uốn lại thép của cột cho cho đều với 2 cột còn lại. Các tiền bối cho em hỏi xử lý như vậy có được ko ạ và có cách nào khắc phục khác ko ạ nếu nhà em là nhà khung, 5 tầng. Em gửi hình minh họa để mọi ng trực quan dễ hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đi trên đường, nếu chịu khó quan sát anh sẽ thấy: Tất cả cả nhà cao tầng dạng chung cư có cột to số lượng thép nhiều, người ta thường đặt  cốt thép cột  lệch nhau. Các nhà dân dụng cỡ 100 m^2 thường là người ta không mấy khi đặt cốt thép lệch ( Có thể tiện cho thợ thi công), tất nhiên là vẫn có  nhà xây dựng người  ta để thép cột lêch.

Chốt lại để cốt thép cột  lệch nhìn cảm quan tốt hơn để cốt thép không lệch cái chắc rồi!  Tuy nhiên với nhà dân dụng 5-7 tầng có thể chấp nhận để  cốt thép không lệch nhưng vẫn phải đảm bảo đúng nguyên tắc  và đủ chiều dài đoạn nối thép là OK, không có gì phải lăn tăn cả!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo