Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
denhicongtu1989

Pro nào biết sách này là sách gì chỉ giùm...

Các bài được khuyến nghị

Vì câu hỏi của bạn khó hiểu quá mọi người đang phải suy nghĩ xem bạn đang nói cái gì đó. Bạn chụp hình đưa lên rồi hỏi SÁCH là sao??? Có phải bạn muốn biết tên gọi của mấy miếng nhôm ốp hình vuông bên ngoài tòa nhà không? Nếu bạn biết tiếng Nhật, thử lên google.jp gõ thử chữ arumi paneru xem, thằng Nhật nó làm cái này nhiều, cỏn Việt Nam gọi là mặt dựng alu đó bạn, nhưng mà công nghệ của mình làm thì chỉ thích hợp cho làm bảng quảng cáo thôi chứ đem ốp lên nguyên tòa nhà thì...... ghê lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ko ai giup minh nhi

Hề hề hề,

Sách này là sách ..... hạch tức là hạch sách ấy mà. Trong từ Hán Việt cổ thì Sách nghĩa là hỏi. 

Bạn hỏi sách này là sách gì sẽ được hiểu là Hỏi cái này là hỏi cái gì??? Nó còn qua cha là hạch sách bà con đấy bạn ạ....

Hề hề hề, Spam tí cho nó thêm ..... chán đời....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khả năng là sách kiến trúc rồi! :P

Ơ ! Sao không thấy anh Hai Lúa và anh Hantinhsacad có ý kiến gì nhỉ ????

Em đoán là chủ thớt đang ra câu đố chứ không phải là câu hỏi!

Trông nó giống như bìa sau của một cuốn sách. Hình ảnh nhà đó trông quen quen như là bệnh viện.... Phụ sản!

Đáp án của em bìa trước cuốn sách là:

Em cũng bắt chước bác Bình là Spam một cái cho đời ... nở hoa... và không khí của diễn đàn thêm phần sôi động...thư giãn sau những giờ làm việc và học tập căng thẳng :) :) :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ denhicongtu1989: Tấm hình đó bạn lấy đâu ra? (1) tự chụp, (2) download ở đâu đó? 
Nếu (1) thì bạn phải biết đó là gì trước khi chụp chứ, bạn cầm trên tay, giơ lên cho anh em xem, bạn dùng toàn thân, anh em dùng mắt sao mà địch lại bạn chứ?!
Nếu (2) thì vì sao, bạn lấy gì đoan chắc nó là một "cuốn sách", có thể chỉ đơn thuần là một bức ảnh của một bức ảnh khác ...

Bạn cần cẩn thận hơn ở các câu hỏi sau, câu hỏi phải rõ ràng và dễ hiểu thì mọi người mới giúp bạn được, tất nhiên, nếu là câu đố thì cần khó hơn nữa kìa!

Hình ảnh nhà đó trông quen quen như là bệnh viện.... Phụ sản!

@ Hoằn: Bác nhìn vào chi tiết nào mà đoán như vậy, có lẽ bác đang bị ám ảnh đó thôi, nếu là bệnh viện sao giao thông đứng toàn cầu thang dốc cao thế? Mà lại là bệnh viện P/S thì làm sao sản phụ người ta vào?!! Chẳng lẽ cầu thang dùng để "bầu" tập thể dục hả? Nguy hiểm lắm!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sách gì thì khó biết, nhưng chắc chắn đây là những công trình của KTS Richard Meier.

Trong đó công trình ở ảnh 2 chính là ngôi nhà RACHOFSKY HOUSE do ông thiết kế

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ denhicongtu1989: Tấm hình đó bạn lấy đâu ra? (1) tự chụp, (2) download ở đâu đó? 

Nếu (1) thì bạn phải biết đó là gì trước khi chụp chứ, bạn cầm trên tay, giơ lên cho anh em xem, bạn dùng toàn thân, anh em dùng mắt sao mà địch lại bạn chứ?!

Nếu (2) thì vì sao, bạn lấy gì đoan chắc nó là một "cuốn sách", có thể chỉ đơn thuần là một bức ảnh của một bức ảnh khác ...

Bạn cần cẩn thận hơn ở các câu hỏi sau, câu hỏi phải rõ ràng và dễ hiểu thì mọi người mới giúp bạn được, tất nhiên, nếu là câu đố thì cần khó hơn nữa kìa!

@ Hoằn: Bác nhìn vào chi tiết nào mà đoán như vậy, có lẽ bác đang bị ám ảnh đó thôi, nếu là bệnh viện sao giao thông đứng toàn cầu thang dốc cao thế? Mà lại là bệnh viện P/S thì làm sao sản phụ người ta vào?!! Chẳng lẽ cầu thang dùng để "bầu" tập thể dục hả? Nguy hiểm lắm!

Em nhìn vào gam mầu đen phía sau tòa nhà, bác ạ! Trước kia, chưa có thang máy người ta thường thiết kế đường dốc để đẩy xe lăn lên tầng cao; bây giờ các bệnh viện nói chung, người ta đều thiết kế thang máy, có nơi, thang máy chỉ dàng riêng cho bác sĩ và bệnh nhân, có nơi người nhà bệnh nhân cũng được đi  thoải mái.

Cầu thang bộ chỉ là nơi dành riêng cho người nhà bệnh nhân đi lại  và thư giãn bằng cách hít khí giời,  rồi thả vào không gian thanh bình, êm ả ,đầy mộng mơ  những tiếng thở dài thườn thượt đầy  lo âu phiền muộn....

p/s: không phải là em bị ám ảnh đâu nhé! Đứng trước một hiện tượng,  lý giải một vấn đề nào đó, mỗi người có một cảm nhận và quan điểm đánh giá khác nhau,  không phải chỉ bằng những gì người ta đã phải trải qua mà còn cảm nhận qua  qua văn chương, sách báo...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thưa quý vị và các bạn, vì câu hỏi hóc búa quá nên chúng ta có rất nhiều đáp án sáng tạo. Có thể tạm kết luận đây là sách giáo dục giới tính và hình ảnh là hình ảnh của Bệnh viện phụ sản.

bắt chước bác Hoằn Spam phát cho... đẹp trời. :P

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Qua 5 ngày 6 đêm mềnh đã tầm ra sách này : nhìn kỹ ra là xách , tên đầy đủ mà thầy cũ mềnh hay gọi : xách tai 

hì hì hì...................đời đẹp ngán

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo