Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoanguct

Bạn nào có kinh nghiêm lập trình chỉ giúp mình với

Các bài được khuyến nghị

Hiện tại mình có một file tọa độ các điểm (xyz ) của một bề mặt. Bằng cách nào đấy các bạn có thể chia bề mặt này thành các nhóm hình tam giác(ba điểm) sao cho tất cả các tam giác không chứa bất kì điểm nào bên trong nó (Giống như lưới tam giác trong lệnh Lưới Tam Giác của nova thực hiên ấy) và tất nhiên phủ kín bề mặt trên

Đây là bài toán cơ bản để tính thể tích miền đào đắp. Bạn nào có kinh nghiệm về thuật toán thì chỉ cho mình với

Mình có add file tọa độ đại như file exel dưới đây

Ý tửng của mình bạn dầu sẽ load tất cả các tọa độ điêm này vào và lập thành một nhóm đối tượng điểm với 3 thuộc tính xyz

- giờ làm sao để biện tất cả đối tượng điểm trên thành đối tương tam giác với 3 thuộc tính đỉnh 1 đinh 2 đỉnh 3 là 3 điểm thỏa mản điều kiên trên bài toán

Mong nhận được góp ý về thuật toán của các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hình như mấy pm trắc địa/địa hình họ có chức năng tạo lưới rồi, sao lại cần viết code chi cho mệt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như mấy pm trắc địa/địa hình họ có chức năng tạo lưới rồi, sao lại cần viết code chi cho mệt.

Vâng em cũng nghĩ đây là bài tóa rất cơ bản chắc người ta đã làm lâu rồi ( như phần mềm nova hay land desktop) nhưng em muốn thử viết một ứng dụng nhỏ tính toán khối lương đào dặp nho nhỏ mà nó vướng chổ này bác à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo