Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
danlzig

sửa lệnh tắt trong Cad 2004

Các bài được khuyến nghị

hallo,

ngày trước mình có dùng Cad 14 nên nhớ có chức năng sửa các lệnh tắt tùy theo ý thích của từng người vẽ rất thuận tiện. Nay chuyển sang Cad 2004 mình k biết tìm lại phần đó ở chỗ nào cả, có thể lâu quá rồi nên quên. Member nào biết làm ơn chỉ giáo hộ mình với.

Cám ơn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn sửa trong file acad.pgp nằm ở thư mục Support trong cùng thư mục với acad. Các phiên bản sau này (hình như bắt đầu từ cad2004, mình không nhớ rõ lắm) một số file trong support được lưu ở C:\Documents and Settings\... (ví dụ C:\Documents and Settings\[danlzig]\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support).

Bạn vào Support trong thư mục Acad, nếu không thấy acad.pgp thì sẽ thấy hướng dẫn: "Where are my Support Files", bấm vào đó sẽ hiểu thêm.

Bạn cũng có thể vào Tools - Options - Support File Search Path để tuỳ chọn theo ý thích.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hallo,

ngày trước mình có dùng Cad 14 nên nhớ có chức năng sửa các lệnh tắt tùy theo ý thích của từng người vẽ rất thuận tiện. Nay chuyển sang Cad 2004 mình k biết tìm lại phần đó ở chỗ nào cả, có thể lâu quá rồi nên quên. Member nào biết làm ơn chỉ giáo hộ mình với.

Cám ơn rất nhiều.

Bạn có thể tìm trực tiếp File đó bằng menu của Cad. Từ Cad2004, có xuất hiện thêm thành phần sau

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo