Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xiduoc

Hỏi về phần mềm SuperSoft Ver12.0

Các bài được khuyến nghị

Có ai trên diễn đàn biết và từng sử dụng phần mềm SuperSoft Ver12.0 không vậy? đây là phần mềm khá hay về lĩnh vực kiến trúc xây dựng, em đã từng được xem qua nhưng chưa có cơ hội tìm hiểu, nghe nói nó là phần mềm có bản quyền của một công ty Nhật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có ai trên diễn đàn biết và từng sử dụng phần mềm SuperSoft Ver12.0 không vậy? đây là phần mềm khá hay về lĩnh vực kiến trúc xây dựng, em đã từng được xem qua nhưng chưa có cơ hội tìm hiểu, nghe nói nó là phần mềm có bản quyền của một công ty Nhật.

Ồ!!! bạn cũng biết phần mềm này à? bạn đã thấy nó ở đâu vậy? ở VN thì mình dám chắc 100% chưa có công ty nào sử dụng phần mềm này, bởi vì đây là phần mềm do một công ty của Nhật có tên là SHINSHOWA viết ra và độc quyền sử dụng. Khi sử dụng phần mềm cần phải có một cái USB gắn vào thì mới có thể save và in được (độc nhất vô nhị) còn không thì chỉ vẽ chơi cho vui thôi không làm gì được. :D

Sở dĩ mình hiểu rõ về nó là vì công ty của mình có hợp tác với công ty này từ tháng 2/2012, lúc đầu có một chuyên gia bên Nhật qua đào tạo 1 tháng về phần mềm này. Đây là phần mềm cực hay nhưng rất tiếc là sử dụng ngôn ngữ tiếng Nhật với lại hàng độc quyền nên ko được phổ biến tại VN. Mình nghĩ khó có phần mềm nào có thể hoàn thành một căn biệt thự 2 đến 3 tầng, đầy đủ bản vẽ và cả thống kê dữ liệu excel chỉ trong vòng trên dưới 10h.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ồ!!! bạn cũng biết phần mềm này à? bạn đã thấy nó ở đâu vậy? ở VN thì mình dám chắc 100% chưa có công ty nào sử dụng phần mềm này, bởi vì đây là phần mềm do một công ty của Nhật có tên là SHINSHOWA viết ra và độc quyền sử dụng. Khi sử dụng phần mềm cần phải có một cái USB gắn vào thì mới có thể save và in được (độc nhất vô nhị) còn không thì chỉ vẽ chơi cho vui thôi không làm gì được. :D

Sở dĩ mình hiểu rõ về nó là vì công ty của mình có hợp tác với công ty này từ tháng 2/2012, lúc đầu có một chuyên gia bên Nhật qua đào tạo 1 tháng về phần mềm này. Đây là phần mềm cực hay nhưng rất tiếc là sử dụng ngôn ngữ tiếng Nhật với lại hàng độc quyền nên ko được phổ biến tại VN. Mình nghĩ khó có phần mềm nào có thể hoàn thành một căn biệt thự 2 đến 3 tầng, đầy đủ bản vẽ và cả thống kê dữ liệu excel chỉ trong vòng trên dưới 10h.

Phần mềm gì mà nghe hấp dẫn vậy bác, có thể show hàng cho anh em chiêm ngưỡng thêm được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phần mềm gì mà nghe hấp dẫn vậy bác, có thể show hàng cho anh em chiêm ngưỡng thêm được không?

Autocad có thể kham nổi số bản vẽ này trong 10h làm việc/1 người không?

http://www.cadviet.com/upfiles/3/108174_supersoft.pdf

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lên ý tưởng, vẽ đúng và hợp lý thì k kịp, chứ nói dùng 10h để vẽ số lượng ngần ấy thì ... vẫn đủ thời gian pha trà nhâm nhi ^^

Với lại đây là vấn đề về năng lực, chứ có phải về CAD đâu bác :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lên ý tưởng, vẽ đúng và hợp lý thì k kịp, chứ nói dùng 10h để vẽ số lượng ngần ấy thì ... vẫn đủ thời gian pha trà nhâm nhi ^^

Với lại đây là vấn đề về năng lực, chứ có phải về CAD đâu bác :)

Mình muốn nói thêm một số ý để mọi người hình dung sơ bộ về phần mềm này.

File pdf ở trên là mình chỉ đưa ra những bản vẽ chính, nhưng thật sự nó còn cho ta nhiều thứ liên quan khác.

Với phần mềm này bạn chỉ cần vẽ mặt bằng, setup các thông số tường, sàn, mái, cửa... xong (công đoạn này là cực kỳ quan trọng và cần độ chính xác cao vì nó ảnh hưởng đến bảng số lượng thống kê báo giá khi xuất qua excel), chỉ cần 30s là ta có được bản vẽ mặt đứng 4 hướng nhìn, tiếp theo chỉ cần đặt biểu tượng hướng nhìn vào mỗi phòng và nhấp chuột một phát là nó cho ra tất cả hướng nhìn A, B,C,D của mỗi phòng. Nói vậy để thấy rằng người vẽ không cần quá nhiều thao tác để có thể hoàn thành công việc này. Công việc chính của người vẽ là setup thông số và sắp xếp bản vẽ là chính vì hầu như mọi thứ đã được lập trình sẵn, kể cả ghi kích thước, tên phòng, tên và thông số cửa...

Và đây mới là hồ sơ đầy đủ cho một công trình

http://www.cadviet.com/upfiles/3/

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em Hoằn có một số bạn làm ở công ty nước ngoài, họ dùng phần mềm vẽ và thiết kế riêng, biến người lao động trở thành một cái máy càng làm việc nhiều năm càng ...ít có kinh nghiệm vẽ và thiết kế trên AutoCAD để xin việc ở nơi khác, nếu không muốn an phận làm một chỗ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hiện tại mình đang sử dụng nó bạn ạ, Tuy nhiên mình chỉ được học cách sử dụng phần mềm để biên tập thôi. Tức là nó đã thiết kế xong rồi. mình chỉ chỉnh sửa và biên tập lại bản vẽ thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo