Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
AutoTay.com

Đau đầu với cài đặt NOVA - dù đã cài đặt thành công nhiều lần trước đây.

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác!

Như cái tiêu đề. 2 ngày nay em hì hục với công việc mà trước kia em thấy nó tương đối nhẹ nhàng: cài NOVA cho win7 32bit.

Những lần trước cài là được, còn lần này thì cài mãi mới được. Nhưng sau khi cài xong thì chỉ chạy được 1 lần. Hoặc là báo lỗi khi đang chạy, hoặc sau tắt đi bật lại thì CAD không load menu của NOVA (bình thường khi khởi động, dòng command thường báo đã load thành công menu của NOVA).

Em đã gỡ ra cài lại nhiều lần, bung ghost - cài lại NOVA (down lại cả NOVA luôn), và bung ghost có chứa sẵn bản NOVA vẫn dùng từ trước đến nay nhưng vẫn không thành công.

Không biết do cái gì nữa. Mong các bác chỉ giáo.

Ah! Trước khi bị tình trạng máy em có dính con acaddoc. Không biết có phải do virus không?

Ah 2! Thử gỡ CAD 2005 ra cài lại thì sau khi cài xong có thông báo: .NET Runtime Optimization Sevice has Stopped working. Hự! Sao CAD vẫn chạy ngon nhỉ??? Tự thấy mình gà quá! Mong các bác sớm giải đáp!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bỏ nova đi bạn ơi ! dùng ads civi trial cho đơn giản.

cai rất nhẹ nhàng, không cần lăn tăn. xp hay win 7 cài rất dễ, next và next

Mình làm bên thiết kế mỏ. Dùng Nova chỉ để chạy mỗi đường (sao cho ra hình dáng và tính được khối lượng. :) ). Nhưng có lẽ cũng phải tìm 1 phần mềm khác thay thế. Nova bẻ khóa hay lỗi vặt quá.

Mình vừa lướt 1 vòng Google để tìm hiểu về ADS Civil. Tải và cài ngay lập tức.  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bỏ nova đi bạn ơi ! dùng ads civi trial cho đơn giản.

cai rất nhẹ nhàng, không cần lăn tăn. xp hay win 7 cài rất dễ, next và next

Bạn cho mình hỏi ADS civil trial khác gì so với bản chính thức?

Theo mình tìm hiểu thì nó không hạn chế tính năng nhưng mỗi lần gõ lệnh nó lại hiện lên 1 bảng thông báo. Còn có cả ý kiến không xuất phần thập phân...

PS: bạn đang dùng bản chính thức hay trial vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Win 7 để cài được Nova và các sản phẩm khác của Hài Hòa như Topo, HS bạn phải cài đó là bản win7 Ultimate thường, 32 bít và không phải là bản service patch 1 nhé!

Đảm bảo 100% cài được! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các anh chị trong diễn đàn, mình xin có một câu hỏi mong các anh chị chỉ giúp:

em cài bản nova cho cad 2005 đã ok hết nhưng khi chạy nova thì chỉ có lệnh RTDN là thực hiện được còn lại tấc cả các lệnh đều chuyển thành lệnh Mtext hết, không biết đây là bệnh gì?, mong các bậc thành thạo nova chỉ bảo zúp, em xin cảm ơn, nếu có thể mail em: minhnhat042000@gmail.com.

thank các anh chị em! :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn phải cài lại Nova rồi bạn à! Vì nova chắc bạn sài chung với 1 số phần mềm diệt virut mạnh nó ăn mất 1 số file; nhất là file con ếch đó bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo