Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
basyboll

lỗi chưa từng thấy?

Các bài được khuyến nghị

em xài cad 2007 - do tính chất công việc đòi hỏi bản vẽ có số lượng text lớn - nên em thường dùng lệnh " Dt " - nhưng phần lớn bản vẽ của em sau khi thành 1 file hoàn chỉnh thì copy bằng lệnh " Co " bị lỗi là: một vài chữ bị dính lại bản vẽ cũ không copy được và cũng không click chọn để xoá hoặc sửa được. Vậy lỗi em thường gặp này là lỗi gì? cách khắc phục như thế nào vậy ạ?

Cám ơn các anh nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

Hy vọng có thầy bói nào đó hiểu đề bài cho e nó với!!!

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@basyboll: bạn phải gửi file lên mọi người mới giúp bạn một cách đúng nhất được chứ, ko thì đúng như bác sgcq nói chỉ như là thầy bói xem voi thôi :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@basyboll: bạn phải gửi file lên mọi người mới giúp bạn một cách đúng nhất được chứ, ko thì đúng như bác sgcq nói chỉ như là thầy bói xem voi thôi :D :D :D

dạ file em đây - bác xem giúp em với ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

file chứ không phải ảnh, ảnh vẫn khó nói lắm khả năng là bị lock layer thôi. Thử dùng lệnh layon xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

file đây bác ah. bác xem dùm em :(

cad2007 hay bi lỗi khi có table. Bạn explode mấy cái table đi chắc chắn sẽ hết lỗi.

( phải phá hết table luôn nhé. rồi regen lại )

Mình test trên cad2013 không bị gì. cad2007 thì bị vậy đó. Chuyển qua dùng cad2013 đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cad2007 hay bi lỗi khi có table. Bạn explode mấy cái table đi chắc chắn sẽ hết lỗi.

( phải phá hết table luôn nhé. rồi regen lại )

Mình test trên cad2013 không bị gì. cad2007 thì bị vậy đó. Chuyển qua dùng cad2013 đi

không quét chọn được làm sao explode được bác, e cũng muốn chuyển qua cad 2013, nhưng cty em cài mặc định cad 2007 rồi. không còn cách nào nữa hả bác  :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xử lý:

1). SHADE >> Enter

2). UNDO >> Enter

Bây giờ muốn gì được nấy.

Em đã làm theo bác chỉ: 2/3 bản vẽ của em được phục hồi. Nhưng còn 1/3 bản vẽ vẫn còn hiện trạng này. Em lại làm như thế, và để delete hoàn toàn phải làm lại n lần tương đươngg với n đối tượng text trong 1/3 bản vẽ còn lại. thôi đành vậy cũng được. không biết các bác còn thêm cách nào nữa hok? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ của bạn gởi lên chỉ có 19 đối tượng không chọn được.

Sau khi Shade và Undo 1 lần thì tất cả 19 đối tượng đó đều chọn để xóa hoặc hiệu chỉnh được.

Tôi dùng cad2007. Bạn kiểm tra lại xem.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã làm theo bác chỉ: 2/3 bản vẽ của em được phục hồi. Nhưng còn 1/3 bản vẽ vẫn còn hiện trạng này. Em lại làm như thế, và để delete hoàn toàn phải làm lại n lần tương đươngg với n đối tượng text trong 1/3 bản vẽ còn lại. thôi đành vậy cũng được. không biết các bác còn thêm cách nào nữa hok? 

Hề hề hề,

Vậy ra chơi đồ cổ vẫn có lúc ngon hơn đồ xịn. Mình mở bằng CAD2004 thì vô tư copy, delete.......

Bạn thử save as nó về CAD2004 coi sao hè. Điều này chắc không quá khó với bạn vì CAD đời cao luôn cho phép save as xuống đời thấp mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước mình xài 2007 đã từng bị lỗi này. Mình thấy : Nếu chưa Explode hết cái table gây lỗi đi thì sau khi bạn đóng file lại. Lần sau mở file đó ra vẫn có thể tái phát bịnh cũ như thường. ( -> Chắc bản Cad2007 có vấn đề với mấy cái table đó)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp e với! Sáng nay, e nhận được 1 bản CAD, chỉnh sửa vẫn được nhưng khi in ra thì không hiển thị nét vẽ ( trừ những nét mình vẽ thêm vào thì vẫn hiện thị bình thường). Các bác giúp e tìm ra lỗi và cách khắc phục với. Thankshttp://www.cadviet.com/upfiles/3/76555_1_3.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp e với! Sáng nay, e nhận được 1 bản CAD, chỉnh sửa vẫn được nhưng khi in ra thì không hiển thị nét vẽ ( trừ những nét mình vẽ thêm vào thì vẫn hiện thị bình thường). Các bác giúp e tìm ra lỗi và cách khắc phục với. Thankshttp://www.cadviet.com/upfiles/3/76555_1_3.dwg

Bác này nhảy lung tung quá nha.

Nhấp chọn vào ô Fit to paper trong hộp thoại Plot xem có được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đang vội nên nóng lòng thôi, mình fix rồi in bt, đúng tỉ lệ nhưng không được. Lúc nãy ông 2lua dùng cad ông ấy làm đc nhưng không giải thích tại sao cà làm ntn :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đang vội nên nóng lòng thôi, mình fix rồi in bt, đúng tỉ lệ nhưng không được. Lúc nãy ông 2lua dùng cad ông ấy làm đc nhưng không giải thích tại sao cà làm ntn :(

Cài đặc như thế nào mà không được??? chụp hình bảng cài đặt plot gửi lên xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có file bản vẽ bên trên e có up đấy bác: Nguyễn Minh Tâm

Tôi đã in thử file bạn gửi lên rồi, rất bình thường không có vấn đề gì. vấn đề ở đây là do bạn không biết setup khi in, tôi muốn biết bạn cài đặt như thế nào mà không in được để hướng dẫn bạn làm. Bạn hiểu tôi nói gì không????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao lại thế nhỉ, mình in ấn thì ok( không có nét nào tát chế độ in và các nét đặt đọ dày đều ok) , không vấn đề j cả. Bạn mở file ra vẫn bt ak!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ của bạn gởi lên chỉ có 19 đối tượng không chọn được.

Sau khi Shade và Undo 1 lần thì tất cả 19 đối tượng đó đều chọn để xóa hoặc hiệu chỉnh được.

Tôi dùng cad2007. Bạn kiểm tra lại xem.

dạ - được rồi anh. Em cám ơn ạ. like rồi  ^_^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay