Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sgcq

[TUT] Cách tạo mẫu hatch đơn giản! (Nhanh chân kẻo vào thùng rác)

Các bài được khuyến nghị

:D :D :D

Tool:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/110802_h2f_1.rar

Lệnh sử dụng: H2F (Hatch to file)

- TUT này phù hợp với 2 lúa hoặc newbie  :D, không khuyến khích các cao thủ sử dụng. Các cao thủ có cách nào tạo mẫu hatch dùng được cả đường cong vui long share cho 2 lúa, 2 lúa cám ơn.

- 2 lúa lượm tool này của bác: Larry Schiele (Quên mất địa chỉ của bác này ở đâu rồi, sorry...)

File mẫu:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/110802_sgcq_2.rar

http://www.cadviet.com/upfiles/3/110802_tut_hatch2_1.dwg

110802_screenshot_94_1.png110802_screenshot_96_1.png110802_screenshot_97_1.png110802_screenshot_98_1.png110802_screenshot_99_1.png110802_screenshot_100_1.png

:D :D :D

Similar topics from web:
  • Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

.......... có cách nào tạo mẫu hatch dùng được cả đường cong vui long share cho 2 lúa, 2 lúa cám ơn.

Bác Hai sử dụng lệnh Superhatch

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quả này ngon ha, Bác ếch_gờ_xê_cu trình bày vấn đề thật tỷ mỹ. Không có nhu cầu nhưng vẫn vote vì sự nhiệt tình của Bác!

Sẵn Bác mần luôn tool tạo dạng đường (linetype) theo cách như tạo Hatch (kể trên) thì thật tuyệt diệu!  :D

P/S: Ủa sao Bác lại ghi: "nhanh chân kẻo vào thùng rác" là vì sao vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ketxu tưởng tool make hatch public trên 4room từ khá lâu rồi chứ nhỉ :)  Vẽ trong 1 hình vuông 1x1, bằng Line và Point. Tks sgcq lấy tinh thần nhé ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quả này ngon ha, Bác ếch_gờ_xê_cu trình bày vấn đề thật tỷ mỹ. Không có nhu cầu nhưng vẫn vote vì sự nhiệt tình của Bác!

Sẵn Bác mần luôn tool tạo dạng đường (linetype) theo cách như tạo Hatch (kể trên) thì thật tuyệt diệu!  :D

2 lúa cho rằng cách này là cách dở nhất! :D

Ketxu tưởng tool make hatch public trên 4room từ khá lâu rồi chứ nhỉ :)  Vẽ trong 1 hình vuông 1x1, bằng Line và Point. Tks sgcq lấy tinh thần nhé ^^

2 lúa tìm không thấy bác @ketxu ơi! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác dùng MKSHAPE và MKLTYPE là có như ý. Quả này nằm trong express đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- TUT này phù hợp với 2 lúa hoặc newbie  :D, không khuyến khích các cao thủ sử dụng. Các cao thủ có cách nào tạo mẫu hatch dùng được cả đường cong vui long share cho 2 lúa, 2 lúa cám ơn.

Bác cứ vẽ lại các đường cong thành pline với nhiều phân đoạn thẳng sao đó nổ nó ra thành line là xong. (đoán thế nếu là lisp nhận được các line xiên)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo