Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
longdamcuu

Lisp toạ độ

Các bài được khuyến nghị

Tôi là người làm bản vẽ cad công trình, hiện nay tôi đang gặp khó khăn về việc lấy toạ độ điểm lưới thiết kế của bản vẽ công trình. Trước đay tôi đã được người bạn cho tôi một chưông trình như thế nhưng sau khi tôi sử dụng Autocad 2008 thì nó không sử dụng được nữa, vậy các bạn có thể giúp tôi được không. Tôi xin mô tả về lisp đó như sau: Khi bạn cần lấy toạ độ 1 điểm bạn chỉ cần chèn block toạ độ vào điểm đó sau đó bạn chạy VBA Manager thì bản vẽ sẽ hiện toạ độ điểm đó đồng thời xuất ra 1 file text co chứa toạ độ điểm đó ( đây cũng là phần tôi ưa thích nhất trong lisp của bạn tôi). Ngoài ra tôi cúng có phần mềm của hàn Quốc có thể làm được những việc đó tuy nhiên vi nó sử dụng font Hàn Quốc nên tôi không sử dụng được ( đó là phần mềm Dream). Vậy rất mong các bạn hãy giúp tôi nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi là người làm bản vẽ cad công trình, hiện nay tôi đang gặp khó khăn về việc lấy toạ độ điểm lưới thiết kế của bản vẽ công trình. Trước đay tôi đã được người bạn cho tôi một chưông trình như thế nhưng sau khi tôi sử dụng Autocad 2008 thì nó không sử dụng được nữa, vậy các bạn có thể giúp tôi được không. Tôi xin mô tả về lisp đó như sau: Khi bạn cần lấy toạ độ 1 điểm bạn chỉ cần chèn block toạ độ vào điểm đó sau đó bạn chạy VBA Manager thì bản vẽ sẽ hiện toạ độ điểm đó đồng thời xuất ra 1 file text co chứa toạ độ điểm đó ( đây cũng là phần tôi ưa thích nhất trong lisp của bạn tôi). Ngoài ra tôi cúng có phần mềm của hàn Quốc có thể làm được những việc đó tuy nhiên vi nó sử dụng font Hàn Quốc nên tôi không sử dụng được ( đó là phần mềm Dream). Vậy rất mong các bạn hãy giúp tôi nhé

Bạn nên up lên 1 file dwg và txt mà bạn dùng lisp cũ lên diển đàn.

Cần nói rỏ thêm về file txt:

+Tên và vị trí như nào: Cùng tên bản vẽ và cùng thư mục bản vẽ hay là 1 file cố định nào đó hay file do bạn chỉ định.

+Nếu thực hiện lệnh 2 lần trên 1 bản vẽ thì kết quả như nào. Sửa hay ghi thêm 1 đoạn.

mà nếu có thể thì up lisp cũ lên xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

baạn coó the vao duong link nay xem co giup ban duoc ko nhe.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...m2003&st=20

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo