Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thait

copy rất khó khó khăn trong autocad

Các bài được khuyến nghị

gần đây khi sử dụng autocad, em thấy copy clip rất khó khăn giữa các bản vẽ với nhau. em không biết nguyên nhân tại sao, vì trước đây em vẫn tiến hành việc đó rất bình thường.

và mặc dù đối tượng em copy có dung lượng rất bé, nhưng thời gian copy cũng rất lâu, có khi chờ 5phút.

em nghĩ chắc là em sử dụng block thuộc tính. nhưng em không biết cách chữa, mọi người có ai biết cách, hướng dẫn em với. thanks rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gần đây khi sử dụng autocad, em thấy copy clip rất khó khăn giữa các bản vẽ với nhau. em không biết nguyên nhân tại sao, vì trước đây em vẫn tiến hành việc đó rất bình thường.

và mặc dù đối tượng em copy có dung lượng rất bé, nhưng thời gian copy cũng rất lâu, có khi chờ 5phút.

em nghĩ chắc là em sử dụng block thuộc tính. nhưng em không biết cách chữa, mọi người có ai biết cách, hướng dẫn em với. thanks rất nhiều.

Bạn thử wblock file bản vẽ đó sang một file mới rồi copy thử xem còn nặng không?

Copy nặng còn có thể là do dim và hatch đặt chế độ Assciative, bạn thử tắt dim và hatch đi rồi copy xem có còn nặng không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Còn 1 trường hợp là máy bạn bị virus. Copy mà làm gì tới 5p.

Bạn thử ctrl+alt+del chọn thẻ 'processes' dò tìm những chương trình bạn nghi là virus rồi 'end process' -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thử dùng lệnh -scalelistedit với lựa chọn Reset và yes cho bản vẽ trước khi copy xem. Mình nnghĩ là sẽ nhanh hơn.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử wblock file bản vẽ đó sang một file mới rồi copy thử xem còn nặng không?

Copy nặng còn có thể là do dim và hatch đặt chế độ Assciative, bạn thử tắt dim và hatch đi rồi copy xem có còn nặng không?

tôi đã thử làm cách đó rồi, thậm chí tôi chỉ wblock 1 block thuộc tính thôi, sau đó thực hiện lệnh copy (ctrl+C) để copy sang bản vẽ khác, tuy nhiên vẫn chậm như thường, tôi không biết bị lỗi gì, nhưng tôi nghĩ là do định nghĩa thuộc tính thôi, vì khi copy hiện lên dòng chữ duplicate block... nào đó.

còn nữa, tôi thấy có một số objet khi sử dụng lệnh list thì nó báo là block thuộc tính, nhưng sử dụng lệnh BE thì nó chẳng là block nào cả. có ai biết hiện tượng này không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Còn 1 trường hợp là máy bạn bị virus. Copy mà làm gì tới 5p.

Bạn thử ctrl+alt+del chọn thẻ 'processes' dò tìm những chương trình bạn nghi là virus rồi 'end process' :leluoi:

chắc chắn là máy không bị virus, tôi sử dụng phần mềm bidifender có bản quyền mà,

vả lại tôi thường xuyên diệt virus khi cắm usb vào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thử dùng lệnh -scalelistedit với lựa chọn Reset và yes cho bản vẽ trước khi copy xem. Mình nnghĩ là sẽ nhanh hơn.

thanks bác nhé, em sửa được rồi! :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường hợp của tôi cũng thế, khi dán đối tượng vào đợi rất lâu và nói thường hiện lên dòng chữ: _pasteblock Duplicate definition of block _ARCHTICK ignored.

Chỉ dẫn cho tôi nhé.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trường hợp của tôi cũng thế, khi dán đối tượng vào đợi rất lâu và nói thường hiện lên dòng chữ: _pasteblock Duplicate definition of block _ARCHTICK ignored.

Chỉ dẫn cho tôi nhé.

Thanks

Hãy làm như bác Lengan đã chỉ.

Trước khi tiến hành Copy/Xref thì mở từng bản vẽ bị problem trên

+ lệnh -scalelistedit ( có dấu "-" )

+ đánh R

+ đánh Y

+ bấm nút Esc

+ Save

Có thể delete những Scale list không cần xài như sau:

+ lệnh scalelistedit ( không có dấu "-" đâu nhé)

+ delete các scale không xài

Hy vọng vấn đề chậm trên được giải quyết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

+ đánh R

+ đánh Y

+ bấm nút Esc

+ Save

Cách nhanh nhất là Copy đoạn code này (COMMAND "-SCALELISTEDIT""R""Y""E") rồi Paste vào dòng Command, Enter 1 cái là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cũng vẫn ko được bác ơi.File 4mb mà mở rất lâu. Copy sang bản vẽ khác cũng rất lâu, bản vẽ mới được copy đối tượng sang cũng bị tình trạng như vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang bị cái bệnh Copy này, rất là phiền. Xử lý các kiểu mà không thể nào được. Mình có dùng lệnh Scalelistedit, nhưng chỉ có tác dụng đúng một lần sau đó, và sau mỗi lần Copy lại phải sử dụng lại, phiền phức vô cùng. Bác nào đã xử lý được lỗi này thì chỉ em với....Thks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng đang bị cái bệnh Copy này, rất là phiền. Xử lý các kiểu mà không thể nào được. Mình có dùng lệnh Scalelistedit, nhưng chỉ có tác dụng đúng một lần sau đó, và sau mỗi lần Copy lại phải sử dụng lại, phiền phức vô cùng. Bác nào đã xử lý được lỗi này thì chỉ em với....Thks!

Đây là một phiền toái của AutoCad2008. Autodesk đã đưa ra file "scale_list_cleanup_utility_32bit.exe" để sửa lỗi. Khi chạy file này, bạn có thể sửa hàng loạt file cùng một lúc (không cẩn mở AutoCad).

1. Đầu tiên bạn download file này về và giải nén

http://www.cadviet.com/upfiles/2/scale_lis...ility_32bit.rar

2. Nhắp đúp vào file "scale_list_cleanup_utility_32bit.exe".

3. Hộp thoại "scale_list_cleanup_utility_32bit" hiện ra, bấm "Yes".

4. Một hộp thoại cùng tên "scale_list_cleanup_utility_32bit" hiện ra, bấm "Browse..." và chọn đến thư mục cài đặt AutoCad ("C:\Program Files\AutoCAD 2008")--> bấm "OK". Chương trình đã cài các file cần thiết vào thư mục AutoCad (các file .dll v.v...).

5. Sau đó, vào thư mục vừa cài đặt lệnh ("C:\Program Files\AutoCAD 2008")--> Chọn file "CleanupScales.exe" và nhấp chuột phải chọn "Send to desktop " để tạo shortcut cho tiện sử dụng.

6. Nhắp đúp để chạy shortcut này.

7. Hộp thoại "scale_list_cleanup_utility" xuất hiện, chọn "Select files", Nhắp "Browse..." và chọn các files cần sửa, bấm "Add" sau đó bấm "OK"

8. Chờ (lâu hay mau tùy số lượng file bạn chọn để sửa)

9. "OK". Các file đã được sửa.

Hy vọng cái này có ích cho bạn. :s_big:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi cũng gặp trường hợp kiểu như vậy. Cứ copy bản vẽ là lại ngồi chờ khoảng 5 phút.

Có file kèm theo, nhờ các thành viên kiểm tra giúp do nguyên nhân gì vậy?

http://www.cadviet.com/upfiles/2/doan_cuoi.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi cũng gặp trường hợp kiểu như vậy. Cứ copy bản vẽ là lại ngồi chờ khoảng 5 phút.

Nhờ các bác kiểm tra giúp nhé, tôi dùng cad 2007.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhờ các bác kiểm tra giúp nhé, tôi dùng cad 2007.

Mình thấy vẫn cppy bình thường!fai hơi nặng thôi, chờ khoảng 30 giây là được./.

*Bạn dọn dẹp ổ đĩa đi(Disk Cleanup),rồi quét tất cả các phai rác intenet,xem thế nào?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Select objects: Specify opposite corner: 24094 found

Úi trời ơi là trời ơi!

File bản vẽ của bác có tới 24094 found không chậm mới là chuyện lạ đó đây! Có rất nhiều cách để giảm số lượng found, bác thử làm xem không nhanh em chết liền!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy vẫn cppy bình thường!fai hơi nặng thôi, chờ khoảng 30 giây là được./.

*Bạn dọn dẹp ổ đĩa đi(Disk Cleanup),rồi quét tất cả các phai rác intenet,xem thế nào?

Tôi dùng cả mấy máy đều bị như vậy, máy cấu hình cao, không bị virus, dọn dẹp ổ đĩa thường xuyên (dùng CCleaner).

Select objects: Specify opposite corner: 24094 found

Úi trời ơi là trời ơi!

File bản vẽ của bác có tới 24094 found không chậm mới là chuyện lạ đó đây! Có rất nhiều cách để giảm số lượng found, bác thử làm xem không nhanh em chết liền!

Có thể do nhiều đối tượng chồng lên nhau dẫn đến trường hợp này, tôi chỉ là người sử dụng file đã có nên cũng chẳng biết người tạo ra họ thực hiện ntn? (cái này vẽ bằng Nova).

Cám ơn các anh chị vì đã quan tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

+ đánh R

+ đánh Y

+ bấm nút Esc

+ Save

Em cảm ơn bác nha.

Em làm được rồi

Bác ơi thế lỗi coppy chậm này là do cái gì vậy hả bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em cảm ơn bác nha.

Em làm được rồi

Bác cho em hỏi lại nha

Nếu vậy thì lỗi của coppy đó là do cái gì vậy hả bác ( Tức là nguyên nhân của nó)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nguyên nhân: do bạn không thể purge các đối tượng (bạn gõ lệnh Pu check vào view items you cannot purge sẽ thấy rất nhiều đối tượng không thể xóa) làm dung lượng file rất nặng.

Khắc phục:

+ Lưu file thành đuôi *.dxf > mở file dxf này lên gõ pu lúc này bạn sẽ purge được các đối tượng không thể xóa > sau đó lưu lại thành dwg

+ Trường hợp không thể lưu thành đuôi *.dxf bạn gõ lệnh Audit đợi sửa lỗi xong bạn lưu lại đuôi *.dxf và làm tương tự như trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thử dùng lệnh Pu chọn thẻ Unnamed Objects xem sao trước khi Copy sang file khac xem sao. Có thể file của bạn trong lịch sử cóc xóa chèn đè nhiều lần, lại nhiều đối tượng đối tượng lên mỗi khi paste bản vẽ nó phải mất công định danh các đối tượng "không" "trùng"...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

+ đánh R

+ đánh Y

+ bấm nút Esc

+ Save

Quá tuyệt vời. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo