Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phan thuan

có ai đó không giúp em làm sao để chọn lap top phù hợp với vẽ cad 3d

Các bài được khuyến nghị

chào mọi người em đang đi làm cơ khí mà đang cần học về autocad.mua bàn thì bất tiện quá nên em đang băn khoăn có nên mua laptop không nhưng không biết lựa chọn sao cả vì không biết là phần mềm autocad 3d tương thích với loại máy có cấu hình như thế nào.nên em mong anh chi chỉ dẫn xho em với ạ.em cảm ơn ak ma giờ kinh tế eo hẹp chỉ co 11 triệu không biết có thể mua dk máy tốt không nữa  :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào mọi người em đang đi làm cơ khí mà đang cần học về autocad.mua bàn thì bất tiện quá nên em đang băn khoăn có nên mua laptop không nhưng không biết lựa chọn sao cả vì không biết là phần mềm autocad 3d tương thích với loại máy có cấu hình như thế nào.nên em mong anh chi chỉ dẫn xho em với ạ.em cảm ơn ak ma giờ kinh tế eo hẹp chỉ co 11 triệu không biết có thể mua dk máy tốt không nữa  :unsure:

Tùy thuộc vào hoàn cảnh công việc, nếu anh thường xuyên và liên tục phải đi công tác xa thì nên mua "lạp... tọp", còn nếu làm việc tĩnh tại thì lời khuyên của em là chỉ nên dùng máy bàn cho nó ...lành!

Hoằn cũng là dân " có...khỉ" (cơ khí), trước đây 5 năm, Hoằn đã mua cái "lạp ...tọp" : Laptop Sony Vaio VGN-CS36GJ/Q (Intel Core 2 Duo P8700 2.53GHz, 4GB RAM, 320GB HDD, VGA NVIDIA GeForce 9300M GS, 14.1 inch, Windows Vista Home Premium) -

xem thông tin chi tiết tại đây:

http://www.vatgia.com/317/386007/thong_so_ky_thuat/sony-vaio-vgn-cs36gj-q-intel-core-2-duo-p8700-2-53ghz-4gb-ram-320gb-hdd-vga-nvidia-geforce-9300m-gs-14-1-inch-windows-vista-home-premium.html

Lạp...tọp của em dùng Win7,  vẽ bản vẽ 3D có dung lượng lớn lớn hơn 30 MB  bình bình thường không có vấn đề gì, chỉ  có khi mở file thì máy khởi động hơi lâu một vài phút thôi...

Nếu mua lạp...tọp ,anh nên mua máy đời mới cấu hình cao, sẽ không bị lạc hậu...như em đã mua máy từ 5 năm về trước, giờ em cũng ít phải dùng lạp ...tọp rồi,,,dùng máy bàn thích hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nên dùng lap, lap tuy cấu hình đuối hơn máy bàn Đông Nam Á nếu bằng tiền nhưng về lâu về dài lap sẽ ổn định hơn máy bàn Đông Nam Á rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chừng ấy tiền vẫn được em Lap chạy tà tà kiếm cơm rồi ( chon dòng ổn định)

Hì hì , hỏi mượn bạn gái tầm 2 chai rữ nữa , để sau này không hối tiếc ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Câu chuyện của tôi và em bắt đầu khi tôi còn là một cậu sinh viên năm thứ 2. Tôi tình cờ quen em vào một buổi chiều khi tôi đang trên đường đi học về, thấy em đi bộ trên đường, tôi ghé lại cho em đi nhờ xe. Thấy em vui tính, nói chuyện dễ thương nên tôi xin số điện thoại rồi bắt đầu làm quen. Từ đó cứ sáng tôi lại qua đón em đi học, chiều đón em rồi hai đứa cùng về vì phòng trọ của em cũng gần phòng tôi.

Thời gian cứ thế trôi qua, nói chuyện với nhau được gần hai tháng thì chúng tôi yêu nhau. Thời gian đầu tình yêu của chúng tôi tràn ngập hạnh phúc và tôi đã mơ về một tương lai cùng em sau này. Nhớ lại những giây phút đó đôi lúc tôi cảm ơn ông trời vì đã mang đến cho tôi một người con gái tuyệt vời đến thế....

Một lần tôi cần mua cái lạp ..tọp, thiếu 2 chai, tôi bần thần ngỏ lời cùng em:

- Cho anh mượn tạm 2 chai để mua cái lạp ...tọp...

Em ngỡ ngàng nhìn tôi như nhìn người từ hành tinh xa xôi từ trên trời rơi xuống rồi thẽ thọt:
- Anh ạ, em không phải là cái máy rút tiền của anh!

Từ đó đường ai nấy đi hai người hai lối....."

Em kể câu chuyện đọc được trên internet để anh chủ thớt tham khảo,  chớ có dại dột mà nghe theo lời khuyên của anh Hantinhsaycad!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lap cấu hình như dưới cài 3dmax 2012 chạy nổi không mấy bác ,em down mấy cái đời thấp hơn mà không được

• CPU:  Intel Core i5-3337U,1.8Ghz upto 2.7Ghz
  • Ram: 4GB DDR3, 1600MHz
  • Ổ cứng:  500G SATA  5400rpm
  • Màn hình: 14.0 inch
  • Đồ họa: Intel HD Graphics 4000

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo