Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dqv66

Giúp với, ngành cấp thoát nước ơi!!!

Các bài được khuyến nghị

Mình cần giúp gấp. Có ống thoát nước mưa D160 từ mái nhà cao 120m xuống thẳng đứng qua cút D160 rồi đi ngang 15m ra cống thoát. Ống không có van chống nước va hay hộp kỹ thuật giảm áp. mình cần biết áp lực lớn nhất tại điểm xung yếu để chọn ống và cút cho an toàn, kinh tế. Thank. Email của mình : dqv66@yahoo.com.vn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình cần giúp gấp. Có ống thoát nước mưa D160 từ mái nhà cao 120m xuống thẳng đứng qua cút D160 rồi đi ngang 15m ra cống thoát. Ống không có van chống nước va hay hộp kỹ thuật giảm áp. mình cần biết áp lực lớn nhất tại điểm xung yếu để chọn ống và cút cho an toàn, kinh tế. Thank. Email của mình : dqv66@yahoo.com.vn.

cái này cũng ko có gì là phức tạp cả!

nếu bạn sử dụng quả cầu chắn rác cho hệ thống thoát nước mưa ( roof drain) thì không phải lo lắng cho điểm xung yếu tại nơi thấp nhất!nếu ko sử dụng roof drain thì lúc này áp tại nơi xung yếu sẽ rất cao. mình chắc chấn là tại điểm xung yếu sẽ xảy ra sự cố.

nếu bạn thắc mắc những vấn đề liên quan đến M&E thì bạn tham gia diễn đàn www.hvacr.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

120m = 12 bar. Áp lực này gần bằng quả bom mini bạn ạ. Nó mà rơi xuống thì mối nối của cái cút đấy chắc bao h chịu nổi. Bạn dùng hệ thống giảm áp cho ống thoát nước mưa đi. Dùng 4 cái chếch và 10 tầng đặt 1 cái là ok mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hihi- nếu mình nói ý kiến các bạn có phần chưa đúng thì seo

Nếu bạn muốn biết thêm- hỏi anh google về terminal velocity

Bạn có thể tham khảo ở đây

http://xnet.rrc.mb.c...ey/interior.htm

Việc lựa chọn giảm áp tại vị trí chuyển nhằm giảm hiện tượng hydraulic jump và độ ồn thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo