Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nonaka

Mất lệnh PAN khi an nut cuộng trên chuột

Các bài được khuyến nghị

Em mới làm quen voi AutoCad 2004, trước đó khi em ấn nút cuộn trên chuột thì co thể di chuyển bản vẽ(Lệnh PAN). Nhưng sau đó không biết em lam thế nào mà bây giờ em ấn nut cuộn thì nó hiện ra 1 menu mà dòng đầu tiên là: tempoary track point. Em cài lại Cad ma kô được, rui cài lai cả Win và cad cung kô được nốt.

Giúp em với!!!!!!!!!!

Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em mới làm quen voi AutoCad 2004, trước đó khi em ấn nút cuộn trên chuột thì co thể di chuyển bản vẽ(Lệnh PAN). Nhưng sau đó không biết em lam thế nào mà bây giờ em ấn nut cuộn thì nó hiện ra 1 menu mà dòng đầu tiên là: tempoary track point. Em cài lại Cad ma kô được, rui cài lai cả Win và cad cung kô được nốt.

Giúp em với!!!!!!!!!!

Xin cảm ơn.

Thế là cad bị dính virus acad.lsp rồi.Bạn dùng tạm lệnh MBUTTONPAN để xử lý tạm thời nhưng mối lần bật bản vẽ mới lên lại phải dùng lại lênh này đấy.

Cái menu hiện ra la` menu bắt điểm,bình thường ấn Ctrl+Right click là ra nó.

(Bài này có nói đến rồi đấy nhưng hình như bác Hoành vẫn chưa có cách rải quyết thì phải )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế là cad bị dính virus acad.lsp rồi.Bạn dùng tạm lệnh MBUTTONPAN để xử lý tạm thời nhưng mối lần bật bản vẽ mới lên lại phải dùng lại lênh này đấy.

(Bài này có nói đến rồi đấy nhưng hình như bác Hoành vẫn chưa có cách rải quyết thì phải )

Bài viết mà bạn nói đến nó nằm ở đây này :

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=6998

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn! Bạn ơi cho mình hỏi không biết tại sao cad 2007 của mình không thể pan được. Không thể di chuyển được hình mình đã vẽ, mỗi khi ấn chuột giữa để di chuyển khung hình thì biểu tượng bàn tay khi di chuyển xuất hiện dấu gạch thẳng có mũi tên chặn. mình không hiểu thế là thế nào nữa, cài đi cài lại mấy lần mà vẫn bị như thế. phóng to thu nhỏ cũng khó thực hiện, với lại lúc thì được lúc ậi không, mình tìm hiểu về phần pan thì thấy các bạn bảo đó là tại virut acad.lsp nhưng mình tìm mãi trong phần cài đặt của minìh nhưng không thấy file nào như thế. Cứ mỗi lần vẽ bị như thế rất bực

MONG BẠN GIÚP ĐỠ ĐỂ KHẮC PHỤC TÌNH TRẠNG TRÊN

Nếu có thế xin bạn trả lời vào tranhuubac020990@gmail.com

THANK BẠN !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi cái này với. Mình dùng lệnh pan mà khi mình di chuyển theo hướng đi lên (trục y) nó có báo biểu tượng chử y và có gạch ngang o giữa không biết là do gì. Mong cả nhà giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay