Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
trungkien_hatangdothi

Cad2007 luôn để chế độ Save cad2004

Các bài được khuyến nghị

Do e quen dùng Cad2007 mà phòng e lại toàn người dùng Cad2004 nên e phải thường xuyên Save File sang 2004 do vậy e đặt luôn chế độ Save File cố định thành 2004 trong mục Option, để khi nào đưa file cho người khác thì đỡ phải đổi đuôi.

Hiện tại thì e chưa thấy có vần đề gì hay lỗi gì khi bật và sử dụng các bản vẽ đã được savecad2004 bằng Cad 2007. E muốn hỏi các bác nếu cứ để như thế thì có vấn đề gì ahưởng ko ?(như các Layer ,Dim hay có bị gặp lối gì về phiên bản ko?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Do e quen dùng Cad2007 mà phòng e lại toàn người dùng Cad2004 nên e phải thường xuyên Save File sang 2004 do vậy e đặt luôn chế độ Save File cố định thành 2004 trong mục Option, để khi nào đưa file cho người khác thì đỡ phải đổi đuôi.

Hiện tại thì e chưa thấy có vần đề gì hay lỗi gì khi bật và sử dụng các bản vẽ đã được savecad2004 bằng Cad 2007. E muốn hỏi các bác nếu cứ để như thế thì có vấn đề gì ahưởng ko ?(như các Layer ,Dim hay có bị gặp lối gì về phiên bản ko?)

Không có vấn đề gì hết. Những bản vẽ của bạn save về 2004 nếu những người chỉ dùng 2004 sẽ bị mất một số tính năng như anotative .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không có vấn đề gì hết. Những bản vẽ của bạn save về 2004 nếu những người chỉ dùng 2004 sẽ bị mất một số tính năng như anotative .

Vista có thể nói rõ cho mình biết về Anotative chứ,mình cũng ko rõ về tính năg này lắm

cảm ơn nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không có vấn đề gì với những file vẽ bằng AutoCAD (standart). Nhưng sẽ có vấn đề khi dùng cad 2k4 mở các bản vẽ Autocad Base Application (Architect, Mechanical, Structure) save sang định dạng 2k4. Nhẹ thì gây lỗi (khá khó chịu) khi save bản vẽ, edit đối tượng..., nặng là mất dữ liệu do chuyển từ định dạng cao hơn. Do vậy cài đặt các hotfix từ Autodesk là cần thiết (nếu gặp bản vẽ như vậy) :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
không có vấn đề gì với những file vẽ bằng AutoCAD (standart). Nhưng sẽ có vấn đề khi dùng cad 2k4 mở các bản vẽ Autocad Base Application (Architect, Mechanical, Structure) save sang định dạng 2k4. Nhẹ thì gây lỗi (khá khó chịu) khi save bản vẽ, edit đối tượng..., nặng là mất dữ liệu do chuyển từ định dạng cao hơn. Do vậy cài đặt các hotfix từ Autodesk là cần thiết (nếu gặp bản vẽ như vậy) :leluoi:

??? Nói thật là mình chưa hiểu lằm, bản vẽ của mình rất bình thường có lẽ là thuộc loại Standar. Vậy bản vẽ ABA là loại gì thế, có thông dụng hay thuộc loại đặc biệt gì không, Zoi nói chi tiết cho mình với!

(Mình sợ nếu ko cẩn thận có thể làm hỏng file bản vẽ thì lại rắc rối ra)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vista có thể nói rõ cho mình biết về Anotative chứ,mình cũng ko rõ về tính năg này lắm

cảm ơn nhé!

Anotative là tính năng mới chỉ có từ cad 2008 trở đi . Ví dụ khi dim kích thước có thể sử dụng nhiều tỉ lệ kích thươc trong cùng một đường Dim, cũng như text và Mtext cũng có tính năng tương tự. Do đó khi lưu về 2004 sẽ bị mất tính năng này. Do đó nếu là bản vẽ quan trọng và bạn có sử dụng các lệnh có tính năng anotative bạn nên save 1 bản CAD vérsion mới nhất và 1 bản vérsion 2004 để người khác cũng sử dụng được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay