Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Skywings

[Hỏi] Lỗi Preview DCL trong VLIDE

Các bài được khuyến nghị

Mình mới chuyển qua dùng Windows 8 thì gặp lỗi khi dùng chức năng Preview DCL trong VLIDE:

warning:cannot create tmp file for DCL: "C:/Program Files/AutoCAD 2010/$vld$.dcl"

Trước đây dùng Windows 7 thì ko có vấn đề gì. Bác nào biết cách khắc phục, xin hướng dẫn. Thks  :) !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tiếc gì mà không gởi DCL lên để mọi người test giùm! Tôi cũng đang dùng win8, chưa thấy lỗi. Bạn gởi lên tôi test giùm cho.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác Hà quan tâm  :) ! File DCL thì có gì đâu mà tiếc  <_< ! Lỗi "cannot create tmp file for DCL..." ko do file DCL gây ra, mà là chức năng của Preview DCL của VLIDE ko hoạt động do không tạo được file tạm. Mình đã tìm được giải pháp ở diễn đàn nước ngoài, nguyên nhân là do hệ thống chặn việc tạo file trong thư mục AutoCAD. Dưới đây là cách khắc phục cho bạn nào lỡ gặp phải trường hợp tương tự:

Click phải vào thư mục AutoCAD -> Properties -> Tab Security -> Trong ô "Group or user names", chọn Users (Admin\Users) -> Edit -> Chọn tiếp Users (Admin\Users) trong cửa sổ mới -> Trong ô "Permission for Users" bên dưới, đánh dấu ô "Full control" -> OK  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo