Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ktstuanlinh

Lệnh "ssx" trong autocad architecture

Các bài được khuyến nghị

Bác nào biết xin chỉ giáo.

Lệnh "ssx" trong auto Cad Architecture có bị loại bỏ không?

Tôi rất hay sử dụng lệnh này.

Nếu bị loại bỏ thì có lệnh nào thay thế không? ngoài lệnh "filter"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác nào biết xin chỉ giáo.

Lệnh "ssx" trong auto Cad Architecture có bị loại bỏ không?

Tôi rất hay sử dụng lệnh này.

Nếu bị loại bỏ thì có lệnh nào thay thế không? ngoài lệnh "filter"

Chưa hiểu mục đích câu hỏi của bạn. Muốn biết có bị bỏ hay ko thì thử là biết.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi muốn hỏi không có lệnh 'ssx' do nhà sản xuất loại bỏ hay do lỗi cài chương trình

Là do lỗi cài chương trình.

lệnh ssx nằm trong bộ express tool trong AutoCAD nền của AA (AutoCAD Architecture = AutoCAD nền + phần riêng).

Lúc cài đặt, bạn nhớ chọn thêm phần Express Tool là được.

Để kiểm tra nhận định này có đúng không, bạn thử gõ lệnh: EXPRESSTOOLS xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Là do lỗi cài chương trình.

lệnh ssx nằm trong bộ express tool trong AutoCAD nền của AA (AutoCAD Architecture = AutoCAD nền + phần riêng).

Lúc cài đặt, bạn nhớ chọn thêm phần Express Tool là được.

Để kiểm tra nhận định này có đúng không, bạn thử gõ lệnh: EXPRESSTOOLS xem sao?

Bác Hoành cho e hỏi lệnh SSX dùng làm gì thế bác,e chỉ thấy người ta dùng để lọc 1 số đối tượng nhưng ko biết cách dùng lắm.Bác chỉ giúp e cái .Cảm ơn bác nhiều!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trong AA2008, khi select đối tượng, AA có lệnh Similar Selection (tạm viết tắt là SS - từ ADT2006 là có). Với điều kiện không tắt menu chuột phải. Có thể sử dụng lệnh này rất nhanh, bằng cách chọn 1 đối tượng rồi chuột phải Chọn Similar Selection. Lệnh này sẽ tìm và chọn toàn bộ những đối tượng giống với đối tượng mình đã chọn làm mẫu ban đầu (VD: Chọn cửa đi, Similar selection sẽ chọn đúng loại cửa đi đó: cùng style (ưu tiên 1), cùng layer, cùng.... nhiều properties khác. Nếu tập select ban đầu của bạn gồm 1 cửa đi và 1 cửa sổ, SS sẽ chọn đúng cho bạn toàn bộ cửa đi + cửa sổ giống với mẫu ban đầu. Style là ưu tiên số 1).

Lệnh này cũng có tác dụng với các loại block (rất tiện). Còn đối với line và arc, có thể chọn nhầm linh tinh, vì khi select line, arc, pline, ưu tiên của lệnh này lại là Layer. Các nét vẽ bylayer là nó chọn tất. Còn nếu mà nét theo màu thì có thể yên tâm, nó select chuẩn luôn.

Trên đây là mô tả 1 lệnh tạm thay thế ssx :s_big:.

Tớ ko dùng ssx - đúng hơn là bộ Express tool, nên ko nhớ lệnh lắm. Hiện tại đang sử dụng Action Fillter của www.nyacad.com. Fillter cực mạnh - trực quan. :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lênh "SSX" thực sự là rất hay- tính năng của nó rất hữu dụng khi bạn là một dân cầu đường. Tôi ví dụ: khi bạn dùng lệnh này- bạn chọn đối tượng-sau đó bạn bấm "p" thì nó sẽ chọn cho bạn tất cả những đối tượng cùng thuộc tính với đối tượng bạn chọn- sau đó bạn muốn xoá thì bấm "E" thế là nó xoá tất tần tật. muốn di chuyển thì "M"....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện mình đang dùng CAD 2010. Lúc trước thì mình dùng lệnh similar select bình thường.

Nhưng hôm nay, mở bản vẽ lên, chọn cái Text - Chuột phải - Chọn similar select nhưng ko thấy thực hiện lệnh.

Không biết Pro nào gặp trường hợp này chưa, chỉ cho em cách khắc phục với.

P.s: Khi em thực hiện lệnh không được thì có thông báo: "Command not allowed because drawing contains objects from a newer version of

this application".

Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tiện đây các bác cho em hỏi luôn ạ. em mới dùng acad nên chưa thạo lắm. chẳng hiểu sao bản vẽ của em là tường 220 nhưng khi vẽ cửa đi 1000 vào thì khung cửa chỉ có 5x2 ( rất là bé ạ) 

Em là thành viên mới nên ko up ảnh lên đc. Các bác xem ảnh chụp màn hình ở đây nhé! 119323_400765_386508838130236_1974678810

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trong AA2008, khi select đối tượng, AA có lệnh Similar Selection (tạm viết tắt là SS - từ ADT2006 là có). Với điều kiện không tắt menu chuột phải. Có thể sử dụng lệnh này rất nhanh, bằng cách chọn 1 đối tượng rồi chuột phải Chọn Similar Selection. Lệnh này sẽ tìm và chọn toàn bộ những đối tượng giống với đối tượng mình đã chọn làm mẫu ban đầu (VD: Chọn cửa đi, Similar selection sẽ chọn đúng loại cửa đi đó: cùng style (ưu tiên 1), cùng layer, cùng.... nhiều properties khác. Nếu tập select ban đầu của bạn gồm 1 cửa đi và 1 cửa sổ, SS sẽ chọn đúng cho bạn toàn bộ cửa đi + cửa sổ giống với mẫu ban đầu. Style là ưu tiên số 1).

Lệnh này cũng có tác dụng với các loại block (rất tiện). Còn đối với line và arc, có thể chọn nhầm linh tinh, vì khi select line, arc, pline, ưu tiên của lệnh này lại là Layer. Các nét vẽ bylayer là nó chọn tất. Còn nếu mà nét theo màu thì có thể yên tâm, nó select chuẩn luôn.

Trên đây là mô tả 1 lệnh tạm thay thế ssx smile.gif.

Tớ ko dùng ssx - đúng hơn là bộ Express tool, nên ko nhớ lệnh lắm. Hiện tại đang sử dụng Action Fillter của www.nyacad.com. Fillter cực mạnh - trực quan. s_big.gif

Bạn có thể nói rõ hơn về Action Filter của NYacad được không? Bạn ứng dụng nó thế nào, nó free hay có cách cr*ck không? Mình cũng hay dùng Quick Select và Filter... Nhưng thấy bạn nói thằng này Cực mạnh nên cũng tò mò, mình tham khảo rùi nhưng thật sự nếu hiểu được u71ng dụng của nó trước thì mò sẽ hiệu quả hơn. Thanks bạn nhiều...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tiện đây các bác cho em hỏi luôn ạ. em mới dùng acad nên chưa thạo lắm. chẳng hiểu sao bản vẽ của em là tường 220 nhưng khi vẽ cửa đi 1000 vào thì khung cửa chỉ có 5x2 ( rất là bé ạ) 

Em là thành viên mới nên ko up ảnh lên đc. Các bác xem ảnh chụp màn hình ở đây nhé! 119323_400765_386508838130236_1974678810

kiểm tra Dim, thử đo lại 2 đối tượng bằng "di" xem

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoành cho e hỏi lệnh SSX dùng làm gì thế bác,e chỉ thấy người ta dùng để lọc 1 số đối tượng nhưng ko biết cách dùng lắm.Bác chỉ giúp e cái .Cảm ơn bác nhiều!

Theo em được biết là có lệnh SSX trong lisp để chỉnh sửa các đối tượng giống nhau về cùng 1 kiểu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay