Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gavotinh88

In một bản vẽ chứa nhiều layout

Các bài được khuyến nghị

Mọi người ơi cho mình hỏi là hiện mình có một file bản vẽ cần đê in ra. Trong file đó có rất nhiều Layout nếu cứ in thủ công từng Layout môt thì rất mất nhiều công và thời gian. Vậy có bác nào Pro cad chỉ giúp em với em đang cần gấp thank bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Kakaka, http://www.cadviet.com/forum/topic/10690-cach-dat-lenh-in-1-lan-trong-layout-de-in-tat-ca-cac-layout/page-2

bạn xem bài viết #34 của Mr Dinhvantrang nhé, thõa mãn những yêu cầu mà bạn đưa ra. bạn chuẩn bị cà phê và báo trong khi chờ nó in tự động nhé  :D  :D  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn in nhanh một bản vẽ chứa nhiều layout thì trước nhất bạn phải có một Layout CHUẨN (Layout mẫu), nghĩa là Layout này đã được đình dạng nét, máy in, khổ giấy... một cách đẹp nhất (theo bạn ah...).... Các Layout khác để in nhanh cũng phải có các định dạng giống Layout mẫu. Sử dụng tính năng Preview xem thử là biết.  Lúc này chỉ việc nhấn giữ phím Shift or Ctrl rồi chọn các Layout cần in, Click chuột phải, chọn Publish Selected Layouts... Chọn Pulish. Xong ngồi uống cafe và đợi...

Lưu ý: Theo mình thì trước khi tạo Layout thì bạn nên tạo một Layout mẫu trước, in xem thử, nếu ok, thì copy nó thành các Layout khác rồi mới lồng lại Layout cho bản vẽ... Việc in kiểu này, ban đầu mấy đọc hơi lâu, cũng phải kiên nhẫn tý nha Bạn... ( nhiều Banj cứ tưởng máy không in, đợi hơi lâu, bấm mấy cái... sau đó nó in không kịp. Chạy tắt máy hehe... :)  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo