Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
anhdungdhtl

Hỏi về solidworks

Các bài được khuyến nghị

máy em cài bản 2007 máy em chạy rất chậm trong khi đó cấu hình laptop em là i3.ram 4G. 2,4gh

khi vẽ thì xuất hiện như trên hình ,em hỏi cài xong trên lap có cần cài gì nữa ko ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

máy em cài bản 2007 máy em chạy rất chậm trong khi đó cấu hình laptop em là i3.ram 4G. 2,4gh

khi vẽ thì xuất hiện như trên hình ,em hỏi cài xong trên lap có cần cài gì nữa ko ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không bác nào trả lời giúp em với?

Hề hề hề,

Mình đang xài Sw2007 thấy rất ngon . Nếu máy bạn xài WinXP thì nên cài thêm phần CosmoFloworks. Cái này khá tiện lợi bạn ạ.

Thường thì cài xong phải chạy file license gì đó nữa mới chạy ổn định được bạn ạ.

Mình kh6ng rõ bạn cài bả gốc nào nên không biết cái file này của mình dùng có thích hợp với bản cài của bạn hay không. Cái này là do bác SSG trên diễn đàn cho mình và mình dùng thấy khá ngon.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/5194_license.rar

Hy vọng bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Mình đang xài Sw2007 thấy rất ngon . Nếu máy bạn xài WinXP thì nên cài thêm phần CosmoFloworks. Cái này khá tiện lợi bạn ạ.

Thường thì cài xong phải chạy file license gì đó nữa mới chạy ổn định được bạn ạ.

Mình kh6ng rõ bạn cài bả gốc nào nên không biết cái file này của mình dùng có thích hợp với bản cài của bạn hay không. Cái này là do bác SSG trên diễn đàn cho mình và mình dùng thấy khá ngon.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/5194_license.rar

Hy vọng bạn thành công.

em dùng 2007 xài win7untimate bác ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em dùng 2007 xài win7untimate bác ạ

Mình thấy nó bình thường mà bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhờ các cao thủ solidwork bày cho em tạo thư viện các thanh sắt chuẩn trong modun weldments(thiet ke mối hàn)

ví dụ 1 thanh  chu u, chữ i, chữ v. làm thế nào để chỉnh sửa theo đúng ý mình  và mang vào thư viện. của solidworks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay