Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
camphuong

điều chỉnh layer

Các bài được khuyến nghị

file bản vẽ của em có một layer mà mình không thể tác động vào phần freeze và plot được.các layer khác đều điều chỉnh được.mong các bác chỉ giúp!em là dân mới vào nghề nên còn nhiều điều chưa biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
file bản vẽ của em có một layer mà mình không thể tác động vào phần freeze và plot được.các layer khác đều điều chỉnh được.mong các bác chỉ giúp!em là dân mới vào nghề nên còn nhiều điều chưa biết

Bạn có thể upload file bản vẽ đó lên diễn đàn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
layer DEFPOINTS đó bác

Địa chỉ: http://www.cadviet.com/upfiles/Drawing2_9.dwg

Ồ, đương nhiên rồi Layer DEFPOINTS layer không thể in (Plot) ra được.

Bạn xem trong hộp thoại Layer Properties Manager ở hàng có DEFPOINTS thì bạn sẽ thấy cái máy in có màu xám.

Điều này chứng tỏ là lớp DEFPOINTS này không in ra được.

Bạn xem hình vẽ ở dưới này nhé :

Để có thể in các đối tuợng thuộc lớp DEFPOINTS bạn phải chuyển các đối tượng này sang lớp khác thì mới in được

Nhưng bạn có thể freeze (đóng băng) được với điều kiện là Layer DEFPOINTS không phải là lớp hiện hành

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tác dụng của Layer DEFPOINTS là layer dùng để vẽ nháp, dựng hình, bắt điểm ... và không in ra được.

thanks các bác nhiều lắm!vậy các bác cho em hỏi làm sao để tạo ra Layer DEFPOINTS đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanks các bác nhiều lắm!vậy các bác cho em hỏi làm sao để tạo ra Layer DEFPOINTS đó.

Đánh lệnh LA (Layer) -> Xuất hiện hộp thoại Layer Properties Manager. Trong hộp thoại này , kích chuột vào New -> Đặt tên cho lớp mới này tên là DEFPOINTS là được.

Chúc thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đánh lệnh LA (Layer) -> Xuất hiện hộp thoại Layer Properties Manager. Trong hộp thoại này , kích chuột vào New -> Đặt tên cho lớp mới này tên là DEFPOINTS là được.

Chúc thành công.

hihi.đơn giản quá bác nhỉ.em tưởng phức tạp lắm!thanks bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hihi.đơn giản quá bác nhỉ.em tưởng phức tạp lắm!thanks bác nhiều

Cái hay của Layer Defpoints là dùng để vẽ nháp nhưng thực tế dùng layer DEFPOINTS chủ yếu là để tạo các khung trong Layout để khi in ra sẽ ko bị ảnh hưởng bởi các khung này.

Thường thì trong các bản vẽ do tình cờ mà có nhiều người vẽ cả bằng DEFPOINTS do đó khi in ra sẽ bị mất những nét vẽ đó.Tốt nhất là bạn đổi tên layer DEFPOINTS này thành tên khác rồi vào View xem có nét nào ko cần dùng đến thì xoá đi như thế sẽ yên tâm hơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo