Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuannguyen314169

region và 3dsolid

Các bài được khuyến nghị

Khi chuyển đối tượng thành region và 3Dsolid làm sao có thể trả lại trạng thái ban đầu khi chưa chọn region và solid

Region thì bạn Explode còn Solid tốt nhất là Undo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Region thì bạn Explode còn Solid tốt nhất là Undo

Cảm ơn bạn rất nhiều. Region thì tốt rồi nhưng 3Đsolid nếu mới vẽ thì được nhưng vẽ lâu rồi thì không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn rất nhiều. Region thì tốt rồi nhưng 3Đsolid nếu mới vẽ thì được nhưng vẽ lâu rồi thì không được.

Chào bác tuannguyen314169,

Lâu quá không gặp bác, bác khỏe không ạ?

Cái bác hỏi trong SolidWorks nó làm ngon bác ạ. Còn trong Cad thì em cũng tù mù luôn.

Chúc bác khỏe và vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vấn đề là bạn cần làm thế để làm j, nếu i' bạn chi muốn lấy lại đối tượng mà bạn đã EXTRUDE thì có nhiều cách mà

với đối tượng phức tạp thì bạn có thể dùng Solidedit/face/copy, Solidedit/Edge/copy

hoac có thể ùng lệnh BO để lấy lại hình dạng đối tượng, còn nếu bạn có thời gian thì dùng Polyline rồi vẽ theo hình đã EXT đó. mấy cách này thi với bất kì hình dạng nào bạn cũng có thể lấy lại được nguyên hình để EXT tiếp hoặc làm việc khác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bác tuannguyen314169,

Lâu quá không gặp bác, bác khỏe không ạ?

Cái bác hỏi trong SolidWorks nó làm ngon bác ạ. Còn trong Cad thì em cũng tù mù luôn.

Chúc bác khỏe và vui.

Mình bận đi công tác nên không gặp các bác được, momg các bác thông cảm. Mình khỏe và rất vui khi được giao lưu học hỏi các bác. Cảm ơn bác rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vấn đề là bạn cần làm thế để làm j, nếu i' bạn chi muốn lấy lại đối tượng mà bạn đã EXTRUDE thì có nhiều cách mà

với đối tượng phức tạp thì bạn có thể dùng Solidedit/face/copy, Solidedit/Edge/copy

hoac có thể ùng lệnh BO để lấy lại hình dạng đối tượng, còn nếu bạn có thời gian thì dùng Polyline rồi vẽ theo hình đã EXT đó. mấy cách này thi với bất kì hình dạng nào bạn cũng có thể lấy lại được nguyên hình để EXT tiếp hoặc làm việc khác

Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp mình. Thật ra là mình chưa được học gì căn bản về autocad ở trường lớp, mình chỉ mày mò qua sách vở và bạn bè, nhưng qũi thời gian làm việc này không nhiều. Chính vì vậy những câu hỏi ngớ ngẫn của mình các bạn thông cảm nhé. Mục đích của mình hỏi về region và 3Dsolid là để tính diện tích, trọng tâm, momen.. nhưng công việc này lặp đi lặp lại nhiều khi rất nhàm chán vì vậy nếu rút ngắn được công đoạn nào hay công đoạn đấy; vẽ rồi tính... nhưng đối tượng là giống nhau chỉ thêm bớt theo hình của đối tượng ban đầu, nhưng phải nhập các tọa độ chính xác nên mình không làm theo cách của bạn được À mình hỏi thêm EXTRUDE là gì?. Thank you

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn đã quan tâm giúp mình. Thật ra là mình chưa được học gì căn bản về autocad ở trường lớp, mình chỉ mày mò qua sách vở và bạn bè, nhưng qũi thời gian làm việc này không nhiều. Chính vì vậy những câu hỏi ngớ ngẫn của mình các bạn thông cảm nhé. Mục đích của mình hỏi về region và 3Dsolid là để tính diện tích, trọng tâm, momen.. nhưng công việc này lặp đi lặp lại nhiều khi rất nhàm chán vì vậy nếu rút ngắn được công đoạn nào hay công đoạn đấy; vẽ rồi tính... nhưng đối tượng là giống nhau chỉ thêm bớt theo hình của đối tượng ban đầu, nhưng phải nhập các tọa độ chính xác nên mình không làm theo cách của bạn được À mình hỏi thêm EXTRUDE là gì?. Thank you

Là một trong những lệnh để tạo đối tượng 3Dsolid như bạn hỏi đấy, nghĩa là cái 3Dsolid mà bạn đang xem đó là có thể được tạo bằng lệnh EXTRUDE. ngoài ra còn rất nhiều cách để tạo 3Dsolid vì bạn bảo không học 3D nên mình nói rõ cũng rất khó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Là một trong những lệnh để tạo đối tượng 3Dsolid như bạn hỏi đấy, nghĩa là cái 3Dsolid mà bạn đang xem đó là có thể được tạo bằng lệnh EXTRUDE. ngoài ra còn rất nhiều cách để tạo 3Dsolid vì bạn bảo không học 3D nên mình nói rõ cũng rất khó.

Mình thấy đâu cần lệnh EXTRUDE mà vẫn vẽ được 3D chỉ cần nhập vào các tạo độ x,y,z là vẽ được bất cứ hình nào mình muốn theo các lệnh polyline, line, pline.. sau đó chuyển sang 3Dsolid..Thật ra mình không tìm thấy lệnh EXTRUDE đâu cả. Cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy đâu cần lệnh EXTRUDE mà vẫn vẽ được 3D chỉ cần nhập vào các tạo độ x,y,z là vẽ được bất cứ hình nào mình muốn theo các lệnh polyline, line, pline.. sau đó chuyển sang 3Dsolid..Thật ra mình không tìm thấy lệnh EXTRUDE đâu cả. Cảm ơn

Nó đây bác ơi.

Trên toolbar click Draw -> Solid -> Extrude

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lẹnh EXTRUDE. lệnh này cho khối đặc tính được khối lượng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ạ ! Em mới học cad 3d em không biết dùng lệnh region thế nào mông các bác chỉ em với

Không biết mọi người dùng region để làm gì??? Còn em chỉ áp dụng lệnh region hoặc lệnh boundary để tạo faces cho những hình kín được vẽ bằng lệnh line từ bản vẽ 2D có sẵn để extrude faces tạo khối solid. Cách làm này nhanh hơn dùng lệnh PE.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm sao xuất file 3d max sang cad (3d) mà vẫ giữ là 3dsolid. chứ không phải là POLYLINE.hoặc chuyển POLYLINE thành 3DSOLID trong cad. vì mình có thư viện 3d max, muốn chuyển qua cad để làm bản vẽ mà sao khi chuyển qua toàn là POLYLINE nên không dùng các lệnh UNION, INTERSECT, SEPARATE...được, một số hình (3d) trong cad cũng là POLYLINE làm sao chuyển thành 3DSOLID. CẢM ƠN CÁC BÁC NHIỀU

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo