Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
be_chanh

Cho em hỏi về in hóa đơn

Các bài được khuyến nghị

Số là thế này. Em tự nghĩ ra 1 mẫu hóa đơn. Em đi in phôi trước. Giờ em cần 1 đoạn vba để chỉ định những giá trị trong bảng excel in vào đúng vị trí của phôi hóa đơn. Các bác giúp em được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Số là thế này. Em tự nghĩ ra 1 mẫu hóa đơn. Em đi in phôi trước. Giờ em cần 1 đoạn vba để chỉ định những giá trị trong bảng excel in vào đúng vị trí của phôi hóa đơn. Các bác giúp em được không.

1. Chưa rõ ý của Ji lắm. Bạn có thể post mẫu hoá đơn và những thông tin ví dụ trong bảng Excel được không?

2. Ji đã dùng Mail Merge của MS-Word bao giờ chưa? Không chừng tính năng này đáp ứng được nhu cầu của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không rõ cái Mail Merge có đúng ý bạn không. Nếu không dùng để in hoá đơn thì chắc chắn sẽ dùng được để in thiếp mời và phong bì... đám cưới của bạn!?

Nếu cả ý thứ 2 cũng không dùng thì coi như một bài tham khảo về một tính năng rất hay của MS-Word, một phần mềm rất quen thuộc với bất cứ ai dùng computer nhưng có lẽ nhiều bạn còn chưa biết đến tính năng này:

http://www.cadviet.com/upfiles/Mail_Merge.zip

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này không nhất thiết phải dùng Excel, Word cũng được, nhưng quan trọng nhất là in phải đúng vị trí. Chỉ cần xây dựng 1 file mẫu, sau đó dùng phương pháp thay thế thôi.

Chưa cần VBA đâu :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã tìm hiểu về cái này 1 chút. Những hóa đơn em nhập vào để in ra thì trong lần nhập vào đó những dư liệu cũng phải được cập nhật trực tiếp vào cơ sở dữ liều (để theo dõi quá trình kinh doanh mà). Cho nên em chon ACCESS. Trong ACC cũng có cách tạo form nhưng em hiểu về access ít quá nên vẫn đang thấy rất lúng túng. he he. có bác nào giúp em hok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đã tìm hiểu về cái này 1 chút. Những hóa đơn em nhập vào để in ra thì trong lần nhập vào đó những dư liệu cũng phải được cập nhật trực tiếp vào cơ sở dữ liều (để theo dõi quá trình kinh doanh mà). Cho nên em chon ACCESS. Trong ACC cũng có cách tạo form nhưng em hiểu về access ít quá nên vẫn đang thấy rất lúng túng. he he. có bác nào giúp em hok.

Vấn đề này đơn giản mà,

Giám đốc Jikibo tuyển một cô kế toán biết dùng MS ACESS là xong. Form, table, report,... cứ gọi là ào ào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không rõ cái Mail Merge có đúng ý bạn không. Nếu không dùng để in hoá đơn thì chắc chắn sẽ dùng được để in thiếp mời và phong bì... đám cưới của bạn!?

Nếu cả ý thứ 2 cũng không dùng thì coi như một bài tham khảo về một tính năng rất hay của MS-Word, một phần mềm rất quen thuộc với bất cứ ai dùng computer nhưng có lẽ nhiều bạn còn chưa biết đến tính năng này:

http://www.cadviet.com/upfiles/Mail_Merge.zip

vâng. rất tuyệt. cảm ơn bác ssg. em sẽ thử lái ý định của em để cho nó phù hợp với cái này xem vì du sao em cũng không cần phải phức tạp trong quá trình lưu hóa đơn lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu dùng cơ sở dữ liệu thì theo mình nên dùng Excel cho đơn giản + VBA. Excel 2007 thì tha hồ chứa dữ liệu. Access lằng nhằng hơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo