Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hvloc92

Hỏi về quy trình công nghệ gia công chi tiết Thân van

Các bài được khuyến nghị

a hoàng : cám ơn a. nhưng chiều nay 1h bọn e bảo vệ r. Sáng nay thì thi . k còn thời gian. Thôi e đăng ký học lại rồi. thôi học lại cho chắc cũng đc. Buồn 1 cái là thầy k xem xét duyệt hay cách làm mình lâu nay đc. đến muộn có 1 tí
Mong a và Mọi ng` giúp đỡ em nhiều cho cái đồ án sau còn kịp ra trường.
tks ạ. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

http://www.cadviet.com/upfiles/3/127508_dagd_1.dwị M.n Giúp em xem bản đồ gá vs. Cữ sao dao Thầy Giáo Nói để Như thế k đc. ai Chỉnh dùm em tks

Trời sao anh để cữ so dao xa thế???

1/Chuyển chuyển cữ so dao về chi tiết số 14 là thân đỡ cơ cấu kẹp. Dùng thân đỡ cơ cấu kẹp làm này để làm thân đỡ cữ so dao tiện lợi đôi đường.

2/ Bản vẽ khuôn đúc như thế thì làm sao rút mẫu được???

3/ Chắc phần còn lại thầy duyệt rồi, em không xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn chị. Nhưng thưa chị. E đặt Cữ lên thân đỡ thì Bắt đế của thân cữ xuống sao được. Như thế phải thiết kế đồ gá chuyên dùng. Có nhất thiết phải thiết kế đồ gá chuyên dùng. khi còn nhiều vị trí khác. Em nghĩ thầy sẽ hỏi nthế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn chị. Nhưng thưa chị. E đặt Cữ lên thân đỡ thì Bắt đế của thân cữ xuống sao được. Như thế phải thiết kế đồ gá chuyên dùng. Có nhất thiết phải thiết kế đồ gá chuyên dùng. khi còn nhiều vị trí khác. Em nghĩ thầy sẽ hỏi nthế

Chẳng có thầy nào  cả ngố hỏi thế cả, chỉ có anh tự nghĩ ra thôi! Anh đã không hiểu ý em đã nói "1/Chuyển chuyển cữ so dao về chi tiết số 14 là thân đỡ cơ cấu kẹp. Dùng thân đỡ cơ cấu kẹp làm này để làm thân đỡ cữ so dao tiện lợi đôi đường."

Em viết vậy, anh phải hiểu là anh phải cải tiến chi tiết thân đỡ cơ cấu kẹp để chi tiết thân đỡ này vừa đỡ được cơ cấu kẹp vừa đỡ được cữ so dao. Kết cấu kiểu này sẽ tiết kiệm vật tư, và chẳng vướng víu gì nếu anh có ý định để gia công vị trí khác....

Anh nên dùng dao phay đĩa 3 mặt sẽ cho năng xuất cao hơn dao phay ngón

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em nhớ ko nhầm là bài này e đã góp ý với anh trong page đhcn rồi. đã bảo vệ chưa anh. 

@Chị Hoằn. Theo nguyên lý và phân tích của em thì k có cái vít để gắn căn với cữ . mà trong rất nhiều bài và 1 số sách vẫn có vít để cố định căn với cữ nhỉ :3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái đường kính D50 bên trong thân van bây giờ gia công trên máy tiện cnc đơn giản mà. Dao tiện của bạn chế dạng dao định hình, chiều trộng dao để 3-4mm thôi. Lập trình tiện trong thân van định vị bằng lỗ ngoài đã gia công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em nhớ ko nhầm là bài này e đã góp ý với anh trong page đhcn rồi. đã bảo vệ chưa anh. 

@Chị Hoằn. Theo nguyên lý và phân tích của em thì k có cái vít để gắn căn với cữ . mà trong rất nhiều bài và 1 số sách vẫn có vít để cố định căn với cữ nhỉ :3

Anh xem các đồ gá phay trong Atlat cơ khí sẽ hiểu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay