Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
camphuong

cài password

Các bài được khuyến nghị

các bác chỉ giùm em cách cài password cho file cad(word,excel,cad đều có password nhưng em không biết cái nào cả)

Cách 1: Bạn lệnh OP để vào bảng options, trong thẻ Open and Save chọn nút security options để tạo password

Cách 2: bạn save as file đó, khi bảng save as xuất hiện bạn nhấn nút Tools và chọn Security options để cài password.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cách 1: Bạn lệnh OP để vào bảng options, trong thẻ Open and Save chọn nút security options để tạo password

Cách 2: bạn save as file đó, khi bảng save as xuất hiện bạn nhấn nút Tools và chọn Security options để cài password.

mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn, nhưng khi mình vào file đó xóa thử hay chỉnh sửa vẫn được,nói tóm lại là mình ko biết cài password để nhằm mục đích gì,bạn có thể giải thích rõ được ko?và cho mình ví dụ cụ thể, mình là lính mới,mong được học hỏi các bạn. thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn, nhưng khi mình vào file đó xóa thử hay chỉnh sửa vẫn được,nói tóm lại là mình ko biết cài password để nhằm mục đích gì,bạn có thể giải thích rõ được ko?và cho mình ví dụ cụ thể, mình là lính mới,mong được học hỏi các bạn. thank!

Đơn giản là khi đặt pass cho bản vẽ thì chỉ có những người biết pass mới mở được bản vẽ ra xem,ngược lại thì ko xem được.

Còn nếu đã biết pass(như ý của bạn ở trên)-->mở được bản vẽ-->mà khi đã mở được bản vẽ thì chỉnh sửa vô tư.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đơn giản là khi đặt pass cho bản vẽ thì chỉ có những người biết pass mới mở được bản vẽ ra xem,ngược lại thì ko xem được.

Còn nếu đã biết pass(như ý của bạn ở trên)-->mở được bản vẽ-->mà khi đã mở được bản vẽ thì chỉnh sửa vô tư.

bạn nói đúng đây, vào options thì chỉ chỉnh dc pass khi mở bản vẽ thôi, còn nếu ko cho chỉnh xửa j thì phải có kỹ thuật cao hơn, hi hihi :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn nói đúng đây, vào options thì chỉ chỉnh dc pass khi mở bản vẽ thôi, còn nếu ko cho chỉnh xửa j thì phải có kỹ thuật cao hơn, hi hihi :undecided:

cám ơn các bạn rất nhiều, chúc sức khỏe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy làm sao mình cho người khác xem bản vẽ mà họ lại ko sửa được (Vẫn có thể Zoom to để xem chi tiết ) ??? :undecided:

Để bản vẽ không thể sửa được, giảm đau khi phải giao file cho bên A

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...p;mode=threaded

Khổ quá ! chả chịu tìm kiếm gì cả toàn hỏi những câu đã có rồi mất thời gian của bao nhiêu người???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo