Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngochuynh

[Help] Giúp đọc bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

E mới ra trường đi làm nên chưa biết đọc bản vẽ. Em có bản vẽ này mong các bác giúp e với! Thanks các bác nhiều!

Hề hề hề,

Bạn mới ra trường, nhưng học về ngành nghề gì nhể???

Học ngành nghề chi mà lại không học cách đọc bản vẽ hè???

Nguyên tăc chung của đọc bản vẽ không khác mấy với nguyên tắc chung của việc đọc ........ truyện cả.

Trước hết bạn cần học thuộc các chữ cái (tức các ký hiệu hay hình vẽ trên bản vẽ), hiểu được nó có ý nghĩa gì .

Sau đó là bạn học được cách ghép vần và đánh vần từ các chữ cái này để hiểu được các kí hiệu hay các hình vẽ này khi ghép tổ hợp với nhau thì có ý nghĩa gì.

Cuối cùng là hiểu được các câu mà bản vẽ đó thể hiện, tức là nhiều tổ hợp ký hiệu hình vẽ này ghép lại sẽ có ý nghĩa gì bạn ạ.

Thực tình việc đọc cái bản vẽ của bạn gửi lên không phải là quá khó đối với những ai cò chuyên môn về thiết kế mạng điện sinh hoạt hay công nghiệp trong các công trình dân dụng hay công nghiệp.

Tuy nhiên nó cũng chẳng hề dễ với những kẻ học mót như mình.

Bởi thế bạn cần có sự đầu tư thích đáng vào nó nếu như muốn trụ vững trong công việc của bạn. Và nên bắt đầu ngay thôi.

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn nên hỏi rõ là ko biết đọc bản vẽ gì? đừng nói với mình là bạn nói ko biết đọc bản vẽ bộ môn ngành bạn theo học đấy nhé! :blink:  :blink:  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo