Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
foudremars

Dùng Crossing Windows mà không chọn được đối tượng?

Các bài được khuyến nghị

Em có 1 file Cad, nhưng khi dùng Crossing Windows để cắt qua đối tượng mà vẫn không chọn được đối tượng ấy. Nhưng mở 1 máy khác thì lại chọn được. Tất cả các Layer đều hiện và không đóng băng, cả 2 máy đều dùng AutoCAD 2008. Bác nào biết chỉ giúp em về hiện tượng trên với được không? Em cảm ơn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có 1 file Cad, nhưng khi dùng Crossing Windows để cắt qua đối tượng mà vẫn không chọn được đối tượng ấy. Nhưng mở 1 máy khác thì lại chọn được. Tất cả các Layer đều hiện và không đóng băng, cả 2 máy đều dùng AutoCAD 2008. Bác nào biết chỉ giúp em về hiện tượng trên với được không? Em cảm ơn trước.

Xin hỏi bạn có phải là bạn dùng Crossing Windows để cắt qua đối tượng, các đối tượng này không được chọn (Không thể hiện đường chấm chấm ) nhưng khi sử dụng lệnh thì đối tượng vẫn nhận lệnh không?

Ý mình hỏi ở đây là khi bạn dùng Crossing Window để chọn đối tượng, các đối tượng không thể hiện được việc chọn nhưng vẫn nhận lệnh?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng không nhận lệnh luôn bác ạ. Thế mới đau chứ! Nó giông như hiện tượng thỉnh thoảng trong Cad hiện ra 1 điểm mà không thể chọn để xóa điểm đấy đi. Cái này của em là nhiều đối tượng chứ không phải chỉ là 1 điểm. Cảm ơn bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cũng không nhận lệnh luôn bác ạ. Thế mới đau chứ! Nó giông như hiện tượng thỉnh thoảng trong Cad hiện ra 1 điểm mà không thể chọn để xóa điểm đấy đi. Cái này của em là nhiều đối tượng chứ không phải chỉ là 1 điểm. Cảm ơn bác nhiều!

Bạn gõ HighLight ở dòng Command rồi thiết lập cho biến HighLight =1.

HighLight =1 : Việc hiện sáng đối tượng được thực hiện.

HighLight =0 : Việc hiện sáng đối tượng không thực hiện.

Bạn tắt và khởi động lại CAD, mở bản vẽ đó lại lên xem thử đối tượng có chọn được không?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chắc là ở đây à bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay