Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phandungh

Lỗi fai CAD bị ẩn theo fai hệ thống của Windows

Các bài được khuyến nghị

Mình có một số fai CAD khi sử dụng mình chẳng làm gì mà tự dưng nó ẩn theo các phai hệ thống của windows, muốn mở fai Cad đó thì phải Show theo các phai gốc của hệ thống Windows mới mở được fai CAD này.

Có cách nào làm hiện các phai CAD này xin các Pro chỉ giúp,nếu không hay bị nhầm xoá phai gốc của hệ thống thì bị lỗi Win ngay

Cảm ơn các Pro đã ra tay chỉ dẫn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bỏ thuộc tính Hidden của file đi bạn (Phải chuột file -> Properties -> Uncheck)

Mình đã làm như bạn rồi thuộc tính Hidden của phai CAD bị mờ không làm được, chỉ có bỏ thuộc tính Hidden ở tap vew của Windows hiển thị tận phai gốc hệ thống mới nhìn thấy phai CAD đấy, lạ là những phai CAD này đẻ trong PC để bàn thì không sao,nhưng copy sang Laptop thì mới bị như vậy, laptop mình cài AutoCAD 2014 32 bits Windows 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Đưa file lên đây 2 lúa xử cho.

Hai lúa à: Mình để hàng tá phai (dwg) Trong một folder, mà cái folder này nó không ẩn, chỉ có hàng tá (dwg) bị ẩn theo phai của hệ thống windows thôi, nếu xử lý thì phải up từng (dwg) lên thì lâu quá...khi mở folder lên thì trắng trơn, bởi nó ẩn theo phai hệ thống của Windows.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hàng tá là bao nhiêu bạn? 10gb không?

Bạn có thể xài phần mềm sau: http://www.rarlab.com/download.htm

Khi xài thì bạn đóng hết tất cả các file vào đó. Dùng google drive up lên, thằng này hiện nay nó cho tới 15gb lận.

Up lên xong thì share link lên đây cho 2 lúa. Tất nhiên là bạn phải set chế độ cộng đồng. 

Nếu bạn để chế độ private cũng không sao, lúc đó 2 lúa sẽ tự hiểu là bạn đang tìm cách khác.

Gợi ý: Bạn có thể tự tin một phen để xử lý vấn đề của bạn bằng phần mềm hex, (99.99% các file đều được máy tính hiểu ở mã HEX, kể cả thuộc tính của file)

http://www.physics.ohio-state.edu/~prewett/hexedit/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay