Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
LUUCUONG

cách chỉnh nét đứt trong cad

Các bài được khuyến nghị

chào mọi người, mình đang sử dụng cad 2005 mình trong bản vẽ mình muốn thể hiện nét đứt , mình đã chọn nét đứt trong linetype rồi nhưng khi vẽ thì không thấy nét đứt mà lại là nét liền. xin mọi người chỉ dùm mình với.

Mình cảm ơn trước nhé!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào mọi người, mình đang sử dụng cad 2005 mình trong bản vẽ mình muốn thể hiện nét đứt , mình đã chọn nét đứt trong linetype rồi nhưng khi vẽ thì không thấy nét đứt mà lại là nét liền. xin mọi người chỉ dùm mình với.

Mình cảm ơn trước nhé!!

bạn nhân ctrl+1 hay nhấp đúp vào đuờng thẳng đó sẽ hiện lên bảng property và bạn điều chỉnh con số trong mục linetype scale đó.mình chỉ biết vậy thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cảm ơn trước nhé!!

đánh lệnh LTS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cảm ơn trước nhé!!

Có 2 lệnh : Bạn dùng thử xem nhé :

Lệnh Ltscale (LTS) với hệ số tỉ lệ của nó thì hệ số tỉ lệ của nó ảnh hưởng toàn bộ tới tỷ lệ nét của các đường tim, trục, các đường khuất trong bản vẽ của các bạn.

Lệnh Celtscale : Khi sử dụng lệnh này thì hệ số tỷ lệ của đường nét chỉ ảnh hưởng tới đối tượng sắp vẽ chứ không hề ảnh hưởng tới toàn bộ tỷ lệ nét của các đường tim, trục, các đường khuất trong bản vẽ của các bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình gặp trường hợp này mới điên.

Ban đầu đã chỉnh được nét đứt, ngon lành xong tắt máy. Hôm sau mở lên lại thì nó hiện ra nét liền. Có phải máy tính bị lỗi gì ko.

Đang dùng auto cad 2008, winxp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay