Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Đặng Vũ Hiệp

Hỏi về bản vẽ có Block

Các bài được khuyến nghị

Mình có một bản vẽ cho bên nước ngoài họ yêu cầu phải move tâm trục đầu tiên về gốc o, o và khi đánh lệnh z enter a enter thì bản vẽ full mà hình. Nhưng trong quá trình vẽ, Bên mình có vài người để block (Hoặc cái gì đó ) Nên giờ tầm của nó nhảy rất xa. Giờ mình chịu không biết làm thế nào. Ai biết giúp đỡ mình với nhé. Thanks.

Đây file đây, Mình có rất nhiều bản vẽ vậy, ai biết chỉ giúp mình phương pháp nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/0025_20003_E0154_RE.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cái này đa fần là do block định dạng insert point nó ở khá xa so với đối tượng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn move bình thường về gốc 0,0. Sau đó thì gõ lệnh LIMITS, rồi pick lại 2 điểm thuộc 2 góc của khung tên là được.

Lưu ý là:

- Lệnh Zoom > Extents sẽ zoom toàn bộ đối tượng (bất kể limits)

- Lệnh Zoom > All sẽ zoom toàn bộ đối tượng cộng thêm cả 1 hình chữ nhật ảo là tọa độ của limits.

Phân tích: Bản vẽ của bạn sau khi move về gần tọa độ 0,0 thì xa với tọa độ limits, vì thế khi zoom > all hình sẽ còn chút xíu. Nhưng khi sử dụng lệnh Zoom > Extents, file của bạn vẫn zoom bình thường nghĩa là các đối tượng không có vấn đề gì ngoài tọa độ limits

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn move bình thường về gốc 0,0. Sau đó thì gõ lệnh LIMITS, rồi pick lại 2 điểm thuộc 2 góc của khung tên là được.

Lưu ý là:

- Lệnh Zoom > Extents sẽ zoom toàn bộ đối tượng (bất kể limits)

- Lệnh Zoom > All sẽ zoom toàn bộ đối tượng cộng thêm cả 1 hình chữ nhật ảo là tọa độ của limits.

Phân tích: Bản vẽ của bạn sau khi move về gần tọa độ 0,0 thì xa với tọa độ limits, vì thế khi zoom > all hình sẽ còn chút xíu. Nhưng khi sử dụng lệnh Zoom > Extents, file của bạn vẫn zoom bình thường nghĩa là các đối tượng không có vấn đề gì ngoài tọa độ limits

Anh Hoành ơi em đã làm theo hướng dẫn của anh nhưng vẫn không được. Anh đã thử load file cad của em về chưa? em vẫn không làm đuợc, anh giúp em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Hoành ơi em đã làm theo hướng dẫn của anh nhưng vẫn không được. Anh đã thử load file cad của em về chưa? em vẫn không làm đuợc, anh giúp em với.

file sau khi sửa: http://www.yousendit.com/download/TTZrY052cGtrYUNGa1E9PQ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy cty có cái 2 bản, 1 cad 2004, 1 cad 2007. Làm như anh cad 2007 oke, nhưng cad 2004 lại không được. Chắc như vậy là thành công rồi. Cảm ơn anh. lát em remove hết cad 2004 đi cho đỡ ghét. Thanks thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Máy cty có cái 2 bản, 1 cad 2004, 1 cad 2007. Làm như anh cad 2007 oke, nhưng cad 2004 lại không được. Chắc như vậy là thành công rồi. Cảm ơn anh. lát em remove hết cad 2004 đi cho đỡ ghét. Thanks thanks

Sao mình lấy file của bạn nhấn Z sau đó nhấn E là nó zoom full rồi.

Đang dùng CAD 2009

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo