Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
trinhvqh

Phần mềm Autocad Architecture 2009

Các bài được khuyến nghị

Lời đầu tiên xin chân thành cảm ở bác trinhvqh. Chúc bác và ae trên cadviet cuối tuần vui vẻ.

Trước đây e chỉ biết về autocad (2D và 1 chút ít 3d) không phải dân chuyên nên khi thiết kế những ngôi nhà sàn (bị ép phải làm nhưng làm rồi lại thấy thích thú :blush: :blush: :blush: )cảm thấy vô cùng vất vả nhất là khoản mái nhà.

Đang lang thang tìm kiếm thư viện cad để hỗ trợ trong quá trình vẽ, vô tình vào toppic này và nghiền ngẫm nó từ hôm qua đến giờ.

Đã down và cài đặt xong bản ACA 2012, trong lúc đó ngồi tranh thủ nghiền ngẫm những thứ mà bác trinhvqh post nên, nhưng vẫn thấy khá ngợp khi thao tác với ACA

@trinhvqh: bác có tài liệu về ACA không post lên giùm em với.

thank bác nhìu nh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

...............

CHÀO BÁC, BÀI CỦA BÁC RẤT HAY VÀ RẤT CHI TIẾT.TÔI ĐÃ CHUYỂN TỪ CAD THƯỜNG SANG ACAD ARCHITECTURE 2010. BÁC CÓ THỂ CHO TÔI XIN CÁC TÀI LIỆU VÀ CÁC

THƯ VIỆN CHO ACAD ARCHITIECTURE ĐƯỢC KHÔNG?. CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU. TÔI RẤT MONG ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ TỪ BÁC. VÀ SẼ UP LẠI CÁC BÀI HỮU ÍCH VỀ ACAD ARCHITIECTURE

CHO DIỄN ĐÀN.MỘT LẦN NỮA RẤT CẢM ƠN BÁC.NẾU ĐƯỢC XIN BÁC GỞI VÀO : ARCH.NGOVIETBINH@GMAIL.COM .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Database và Pháp luật xây dựng:

----------------------

Trong xã hội mọi người phải hành xử theo Luật

Cho nên là dân xây dựng bạn phải hiểu về Lĩnh vực Luật Xây dựng

Nói về Hệ thống Luật Việt Nam là cả một rừng, thay đổi xoành xoạch

Để mà nhớ thì chắc "nổ não"

Thời làm công chức nhà nước, tôi tự hỏi chính mình:

"Chẳng nhẽ suốt đời cất công đi nhớ ba cái Luật, Nghị định, Thông tư. Đến khi già về hưu thì Luật thay đổi mất. Những gì trong đầu chỉ là Rác. Thảm thương quá…"

Với một người làm xây dựng bạn phải am hiểu Luật Xây dựng, Đất đai, Đấu thầu, Nhà ở, Quy hoạch, dân sự, Luật Doanh nghiệp,…

Giả như bạn là người có trí nhớ siêu việt. Tôi dám chắc bạn sẽ khó khăn khi trả lời các câu hỏi sau đây:

- Có bao nhiêu Nghị định hướng dẫn thi hành Luật Xây dựng đến thời điểm này?

- Có bao nhiêu Thông tư hướng dẫn Luật Xây dựng?

- Hồ sơ xin phép xây dựng được quy định ở đâu (Luật? Nghị định?..) tại Điều nào?

03 câu rất thông thường như vậy nhưng bảo đảm bạn khó trả lời chính xác được

Giải pháp là gì?

Đó là: "Những gì người nhớ không xuể thì để cho máy nhớ giùm. Khi cần vào tra cứu là xong"

Đi học bất cứ Khóa đào tạo nào về Quản Lý dự án, giám sát thi công, đấu thầu, dự toán cũng có một buổi học về Pháp luật xây dựng. Có khi chúng ta được phát cho một tập hồ sơ dày cộm hay 01 CD lưu các văn bản QPPL. Nhưng rồi tất cả chỉ để đem chép vào máy tính và chẳng phát huy tác dụng gì nhiều.

Các khóa học cứ hiển nhiên lỗi thời khi có các văn bản mới ra đời điều chỉnh, bổ sung hoặc thay thế văn bản cũ.

Rành rành ban hành Văn bản QPPL được chia sẻ rộng rãi trên internet. Mọi người cứ nhìn vào đó để thi hành nhưng không hiểu sao lại cứ đòi hỏi "Có chứng chỉ khóa học- mới cấp chứng chỉ hành nghề" (Vấn đề này nếu nói thì cả ngày không hết)

Trở lại xây dựng Database Văn bản QPPL. Ứng dụng Access là giải pháp phù hợp với nhưng người làm nghề.

Sau khi xây dựng xong. Mọi việc đều thông suốt.

Cái rừng văn bản kia cũng không đáng ngại.

Cái đáng ngại là hành xử theo "Luật Rừng"

http://www.cadviet.c...es/2/vbqppl.rar

CẢM ƠN ANH RẤT NHIỀU VỚI BÀI VIẾT NÀY

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
11513_m7863t_b7857ngmodel.jpgem thì hay thấy lỗi này,các bác xem khắc phục như thế nào chỉ giáo cho e với!chỗ giao giữa 2 tường vuông góc có cửa ở trên bị mất hatch đấy,mời các bác xem qua!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ACA là sản phẩm đầu tiên của autodesk dưới dạng B.I.M nhưng thất bại vì quản lý trong ACA rất phức tạp sau đó phát triển Revit và rất thành công. Nếu các bạn muốn sử dụng acad để vẽ 2d thì 3d sử dụng sketchup là hợp lý, còn không thì chuyển thẳng sang Revit là hơn cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thêm một quả trứng

------------

Sao dạo này người ta xây nhà khoảng 5m nhiều thế?

Cũng yêu cầu đó, cũng phải tuân thủ phong thuỷ

Thật khó để làm nên cái gì mới mẻ

Down toàn bộ Image

Down File SU

Down file ACA

Bác cho em xin pass nhé. Thanhks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thì sử dụng ACA dạng đơn giản nhất vì chỉ sử dụng nối tường cho nhanh,bỏ chửa vào mb cho nhanh nên còn gà lắm,có 1 vấn đề mình muốn mọi người giúp mình với,mình muốn viết chữ cong theo 1 cung tròn mà sao làm hoài ko được,ai biết chỉ dùm mình với nhé!mình dùng ACA 2012 nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kéo topic hay lên cho anh em tham khảo, mình cũng đang chân uớt chân ráo vào món ACA này, quả thực thấy lượng kiến thức khá khổng lồ, mặc dù mình làm CAD rất thành thục, cũng biết sử dụng revit ở mức làm được việc nhưng khi động vào ACA vẫn cảm thấy mình mù tịt. Cảm ơn bac trinhvqh về những kiến thức rất bổ ích.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin gửi đến Diễn đàn một lời chúc sức khỏe và thành công
Cho mình hỏi: khi mình add window vào trong tường (autocad architecture) thì tường không tự mất đi. không hiểu bị lỗi gì mong anh em chi giúp! Xin chân thành cảm ơn!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thêm một quả trứng

------------

Sao dạo này người ta xây nhà khoảng 5m nhiều thế?

Cũng yêu cầu đó, cũng phải tuân thủ phong thuỷ

Thật khó để làm nên cái gì mới mẻ

Down toàn bộ Image

Down File SU

Down file ACA

bác cho e xin pass nhé ! Cảm ơn bác !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay