Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhongnhong

Hỏi: Tìm bánh răng thay thế

Các bài được khuyến nghị

Mấy anh/chị ơi giúp dùm em câu hỏi này với , đối với bánh răng nếu như không tính được tỉ số truyền thì làm cách nào để tìm được bánh răng thay thế( câu hỏi này em không biết có đúng nội dung như vậy không tại thầy em nói nhanh quá ) .Nhưng ai hiểu câu này hoặc hiểu tương tự thì mong mấy anh chị hãy trả lời giúp em nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mấy anh/chị ơi giúp dùm em câu hỏi này với , đối với bánh răng nếu như không tính được tỉ số truyền thì làm cách nào để tìm được bánh răng thay thế( câu hỏi này em không biết có đúng nội dung như vậy không tại thầy em nói nhanh quá ) .Nhưng ai hiểu câu này hoặc hiểu tương tự thì mong mấy anh chị hãy trả lời giúp em nha!

Anh học môn gì mà thầy nói đến bánh răng thay thế??? Tính toán bánh răng thay thế rất đơn giản. Đây là bài tập thường có trong đề thi nâng bậc thợ của công nhân tiện:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi đầy đủ của thầy em là vậy nè :giải pháp để phay bánh răng trụ răng xoắn có số răng không thể chia đơn giản được.

Góc xoắn hoạc bước xoắn không sắp được bánh răng thay thế đang có để thực hiện tỷ số truyền động.

Em đang học môn công nghệ kim loại !

Góc xoắn hoạc bước xoắn không sắp được bánh răng thay thế đang có để thực hiện tỷ số truyền động.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi đầy đủ của thầy em là vậy nè :giải pháp để phay bánh răng trụ răng xoắn có số răng không thể chia đơn giản được.

Em đang học môn công nghệ kim loại !

Công nghệ kim loại chỉ học đúc thôi chứ,  sao lại có cả phay bánh răng nhỉ???

Thú thực là em không rành về gia công bánh răng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
On 11/4/2013 at 9:09 PM, Hoan1111 said:

Anh học môn gì mà thầy nói đến bánh răng thay thế??? Tính toán bánh răng thay thế rất đơn giản. Đây là bài tập thường có trong đề thi nâng bậc thợ của công nhân tiện:

Đây là cuốn sách gì vậy bạn mình  cũng muốn tìm hiểu 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
On 11/4/2013 at 9:09 PM, Hoan1111 said:

Mình muốn xin tài liệu về cuốn sách này được không, 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo