Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duchoan160

xin hướng dẫn về bản vẽ chuyên ngành điện

Các bài được khuyến nghị

Tôi có 1 file bản vẽ về điện như hình vẽ, xin các bác chuyên ngành một vài lời chỉ bảo (về cách thể hiện, kỹ thuật...). và nếu muốn tính tổng các loại dây điện, ống bảo hộ... thì làm cách nào nhanh nhất. Tôi rất cần vì theo yêu cầu của chủ đầu tư. Xin cảm ơn!

http://www.cadviet.com/upfiles/trienkhaituong.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi có 1 file bản vẽ về điện như hình vẽ, xin các bác chuyên ngành một vài lời chỉ bảo (về cách thể hiện, kỹ thuật...). và nếu muốn tính tổng các loại dây điện, ống bảo hộ... thì làm cách nào nhanh nhất. Tôi rất cần vì theo yêu cầu của chủ đầu tư. Xin cảm ơn!

http://www.cadviet.com/upfiles/trienkhaituong.dwg

Bạn tham khảo thêm:

1.Hệ thống Điện Lạnh Nhà Cao Tầng

2. Hệ thống Điện trong công trình dân dụng

3.Hệ thống Điện trong Biệt thự

Ghi chú:

1. Password: www.cadviet.com

2. Các bản thiết kế trên là do các thành viên CADViet đã post khi trước mình chỉ gom lại - do đó bạn tham khảo thêm khi đặt câu hỏi

3. Muốn tính các loại dây và ống bảo hộ thì bạn phải có kiến thức chuyên ngành - nếu là ngành khác bạn tham khảo thêm tài liệu thiết kế hệ thống cung cấp điện - tài liệu liên quan lắp đặt hệ thống điện theo TCVN, IEC (Cũng đã có trên diền đàn CADViet ở Topic Điện). Bạn tham khảo thêm

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn tham khảo thêm:

1.Hệ thống Điện Lạnh Nhà Cao Tầng

2. Hệ thống Điện trong công trình dân dụng

3.Hệ thống Điện trong Biệt thự

Ghi chú:

1. Password: www.cadviet.com

2. Các bản thiết kế trên là do các thành viên CADViet đã post khi trước mình chỉ gom lại - do đó bạn tham khảo thêm khi đặt câu hỏi

3. Muốn tính các loại dây và ống bảo hộ thì bạn phải có kiến thức chuyên ngành - nếu là ngành khác bạn tham khảo thêm tài liệu thiết kế hệ thống cung cấp điện - tài liệu liên quan lắp đặt hệ thống điện theo TCVN, IEC (Cũng đã có trên diền đàn CADViet ở Topic Điện). Bạn tham khảo thêm

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Cảm ơn bạn vanduong nhiều. Tôi chỉ cần cộng tổng những thứ đang thể hiện trên bản vẽ, ví dụ 2(1*1.5)-D16(3.0) + 2(1*1.5) -D16(7.6) + ... thì làm thế nào cho nhanh nhất. [2(1*1.5)-D16(3.0) : số dây - quy cách dây - đường kính ống luồn dây - chiều dài(m) của ống và dây.]. Xin bạn chỉ giùm nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay