Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
discovery

Timer trong VBA !

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác ! Em mới gia nhập đội VBA nên có rất nhiều thắc mắc muốn mọi người giúp đỡ ! :D

Em đang làm bài tập lớn môn Ghép Nối Máy Tính về điều khiển động cơ bước qua cổng LPT !

Em đã viết chương trình trên VB rùi ! Nhìn chung là ổn ! Em đang muốn chuyển qua VBA để có thể đk step linh hoạt hơn !

Nhưng em lại đang gặp một rắc rối nho nhỏ đó là : em không tìm thấy cái Timer trên toolbox ở VBA giống như bên VB !

Mong các cao thủ chỉ giáo ! (^_^)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bác ! Em mới gia nhập đội VBA nên có rất nhiều thắc mắc muốn mọi người giúp đỡ ! :D

Em đang làm bài tập lớn môn Ghép Nối Máy Tính về điều khiển động cơ bước qua cổng LPT !

Em đã viết chương trình trên VB rùi ! Nhìn chung là ổn ! Em đang muốn chuyển qua VBA để có thể đk step linh hoạt hơn !

Nhưng em lại đang gặp một rắc rối nho nhỏ đó là : em không tìm thấy cái Timer trên toolbox ở VBA giống như bên VB !

Mong các cao thủ chỉ giáo ! (^_^)

Bạn cần timer để làm gì

Nếu để sleep thì có thể tìm kiếm theo khóa "sleep API" hoặc để synchronize các sự kiện thì có thể tìm kiếm theo khóa "timer API"

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank u đại ca!

Tối hôm qua em mò mãi mà không ra ! :D

Em dùng timer để điều khiển động cơ bước ấy mà .

Đề tài của em là : vẽ một bản vẽ trên AutoCAD sau đó truyền dữ liệu qua cổng LPT hoặc COM cho các động cơ sẽ vẽ lại bản vẽ.

Xin bác cho ý kiến ! ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có tìm được một OCX có chức năng tương tự timer trong VB đó là "Ietimer.ocx" bạn chi cần load cái timer này vào là xài vô tư

Linkdownload :

http://www.box.net/shared/slxxoln15i

Cảm ơn bác nhiều nhiều !

Chính cái em đang cần !

Vừa mới luyện xong cái mạch công suất động cơ ! Bây giờ mới quay lại với lập trình :cheers: !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các pác cho em xin cái ietimer.ocx . em làm cai do án cần gấp mà giờ em potay, link pac ntluyen hình Như bi remove roi...em ko load duoc

Đồ án của em là lập trình mô phỏng bánh răng thanh răng trong inventor vba...Tran Ngoc Nhan

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo