Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranpro

In bản vẽ cad theo thứ tự

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh chị!
Xin hỏi có bác nào biết cách in lập cách in để chờ thứ tự trên máy in ko?Bình thường khi xuất lệnh in máy in sẽ in luôn chứ ko chờ trên list in của máy;
Ví dụ: Mình có bản vẽ hoàn công gồm 3 bản vẽ (A, B, C). Và cần in cái bản đó làm 3 bộ, mỗi bộ 3 tờ(A, B, C). Mình không muốn in 7 tờ A, rồi 7 tờ B, rồi 7 tờ C rồi ra ngồi chia file thành 7 bộ A-B-C.
Bác nào biết cách in chế độ chờ trên máy in theo list A-B-C rồi làm cách nào đó nhập ô copy ra 7 bộ là máy in sẽ tự in ra 7 bộ theo thứ tự A-B-C luôn ko?
Máy in mình dùng là con Toshiba E722.
Rất cám ơn sự giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn in ra file pdf trước, 1 file pdf có 3 bản vẽ ABC, sau đó in file pdf này với copies: 7  thì sẽ thõa mãn được iu cầu là 7 bộ A B C :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn in ra file pdf trước, 1 file pdf có 3 bản vẽ ABC, sau đó in file pdf này với copies: 7  thì sẽ thõa mãn được iu cầu là 7 bộ A B C :D

ko có cách nào nhanh hơn hả bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko có cách nào nhanh hơn hả bác

hehe, mình đoán là có, tuy nhiên với mục đích chính đáng và ý nghĩa thực tiễn của nó mang lại thì không mấy ai có thời gian và nhiệt tình để giúp cho bạn đâu  :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hehe, mình đoán là có, tuy nhiên với mục đích chính đáng và ý nghĩa thực tiễn của nó mang lại thì không mấy ai có thời gian và nhiệt tình để giúp cho bạn đâu  :D

haizzz hy vọng có ai đó giúp để làm việc có hiệu quả hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay