Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
conghoa

[Request] In tự động

Các bài được khuyến nghị

Mình thấy có một số phần mềm in tự động trên diễn đàn:

http://www.cadviet.com/forum/topic/30016-vnplot-2-1-tu-dong-sap-xep-ban-ve-chinh-net/page-2?do=findComment&comment=131715

http://www.cadviet.com/forum/topic/30016-vnplot-2-1-tu-dong-sap-xep-ban-ve-chinh-net/

Nhưng chưa có phần mềm nào tích hợp tính năng gom các file pdf riêng lẻ thành một file. Trong bản vẽ có nhiều hạng mục: MB (trần, sàn, nội thất ...v.v.), MĐ-MC. Khi dùng in tự động sẽ được các file pdf riêng lẻ, lại mất 1 động tác đi gom các file thuộc các hạng mục lại thành 1 file chung, mình muốn các bạn giúp đỡ làm hoặc chỉnh sửa thêm tính năng tự động nhóm các bản vẽ (đã xuất ra pdf) hạng mục thành 1 file .

Trân trọng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cái này thuộc máy in chứ k phải trình thao tác in 

kỹ hơn tí nữa thì nếu chọn máy in phù hợp thì sẽ cho phép in nhiều lần bằng Ctrl+ P ra một file, chỉ khi save file pdf này thì phần mềm mới dừng lưu thêm.

Mình thì mình dùng pdf factory, phần mềm này dễ dùng, nhẹ, có cr*ack đầy đủ. trên máy mình hiện là 4.2, trên mạng chắc có đời cao hơn rồi.

chủ thớt thử xài cái này trước xem sao, có thể in thử với word, ẽxcel, img, ... trước đều được, cad cho kết quả tương tự.

Mún dùng chung với phần mềm in tự động ở trên thì trước khi in, chọn máy in là máy in PDF là được.

chúc vui

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

.......

@quansla Cái cách đặt máy in để in được ra pdf thì mình đã biết :)

Nhưng bạn đã sử dụng thử pdffactorypro chưa? Nó sẽ giải quyết vấn đề của bạn......

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks bác Tue_VN, em dùng thử và thấy nó gom lại được rồi. Bác cho em hỏi thêm là cái Pdffactory đó làm thế nào để lúc dùng lisp in tự động file pdf nằm ngang ra nhỉ, mình làm toàn bị xoay dọc giấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks bác Tue_VN, em dùng thử và thấy nó gom lại được rồi. Bác cho em hỏi thêm là cái Pdffactory đó làm thế nào để lúc dùng lisp in tự động file pdf nằm ngang ra nhỉ, mình làm toàn bị xoay dọc giấy

Vấn đề là bạn đang sử dụng Lisp in tự động nào? Nếu có thể, mình sẽ tư vấn cho bạn....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi ko sử dụng lisp này, nhưng theo tôi thì Khổ A3 của bạn nó mặc định là (297x420); Không biết lisp có cho chọn khổ giấy ko? Nếu có thì chọn: ISO expand A3 (420.00x297 MM)

thì file pdf nằm ngang như mong muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở cty E vẫn dùng một lisp autoplot này để in hàng loạt bve. các bác dùng thử xem có vấn đề gì không nhé. 

b1: in 1 bve mẫu (theo cách in binh thường)

Chú ý ở phần “What to plot:” chọn “Extents”

Các bve đều dk limits để khi chọn Extents có thể in full màn hình.

B2. Thoát ban vẽ vừa in và mở ban vẽ mới.

B3. Gõ: Plo / chọn thư mục cần in.

B4: ra máy in lấy ban vẽ.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/136020_autoplot_1.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo