Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
KimSon_Ninhbinh

Ai có thể giúp em tìm hiểu thêm về biện pháp công nghệ với, giáo trình của em sơ sài quá !

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm đồ án môn học Công nghệ chế tạo máy, thầy giáo bắt phân tích kĩ về biện pháp công nghệ, e đã đọc sách, hỏi thêm các thấy khác, các anh,.. mà đi thông vẫn bị gạch bài, các bác có hiểu biết, kiến thức, chia sẻ giúp đỡ em với, dù có trượt thì em cũng có được kiến thức cho mình, thanks mọi người góp ý !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thầy gạch ở chỗ nào, anh phải gửi "bệnh nhân" lên đây, nếu có thời gian rảnh mọi người sẽ xua đuổi ...tà ma cho!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thầy gạch ở chỗ nào, anh phải gửi "bệnh nhân" lên đây, nếu có thời gian rảnh mọi người sẽ xua đuổi ...tà ma cho!

Bác hướng dẫn em phân tích biện pháp công nghệ cho chi tiết này, e sẽ tổng hợp và lên thông qua...thanks bác

http://www.cadviet.com/upfiles/3/126023_dacn.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang làm đồ án môn học Công nghệ chế tạo máy, thầy giáo bắt phân tích kĩ về biện pháp công nghệ, e đã đọc sách, hỏi thêm các thấy khác, các anh,.. mà đi thông vẫn bị gạch bài, các bác có hiểu biết, kiến thức, chia sẻ giúp đỡ em với, dù có trượt thì em cũng có được kiến thức cho mình, thanks mọi người góp ý !

Bác hướng dẫn em phân tích biện pháp công nghệ cho chi tiết này, e sẽ tổng hợp và lên thông qua...thanks bác

http://www.cadviet.com/upfiles/3/126023_dacn.dwg

Chết chửa! Đồ án môn học của anh là chi tiết bánh đai thang quá, không đáng đưa vào đồ án, vậy mà anh kêu toáng lên cứ như thể là cháy nhà hàng xóm của anh không bằng! :) :) :)

Bản vẽ chi tiết vẽ như vậy là là quá cẩu thả không thể ...ngửi được!

Mở sổ tay Thiết kế cơ khí tập 2 : http://cachdung.com/2013/07/so-tay-thiet-ke-co-khi-tap-2-ha-van-vui-nguyen-chi-sang-601-trang/

Đọc kỹ TRUYỀN ĐỘNG ĐAI HÌNH THANG , xem thật lực trang từ 495 đến trang 530 rồi khẩn cấp vẽ lại bản vẽ chi tiết, ghi đầy đủ dung sai kích thước, độ nhẵn mặt, sai lệch hình dáng hình học và vị trí...điều kỹ thuật đính kèm như độ cứng bề mặt cần đạt được hoặc sơn, mạ, (nếu có)

Tiêu chí của diễn đàn là KHÔNG LÀM BÀI TẬP HỘ SINH VIÊN chỉ gợi ý, trả lời thắc mắc sau khi thầy đã duyệt mà sinh viên vẫn chưa hiểu. Bởi vậy điều kiện cần và đủ là anh phải lập sơ đồ công nghệ theo cách hiểu của mình, ghi thứ tự NC, số bậc định vị , vị trí kẹp chặt, kích thước và độ nhẵn mặt cần đạt được, máy -gá -dao.............

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh hãy mạnh dạn đưa ra phương án công nghệ theo cách hiểu của mình. Nếu có thời gian rảnh, mọi người sẽ nhiệt tình góp ý!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo