Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lucyenhd

Em cảm ơn mọi người trước ạ, nếu anh có nhiệt tình giúp em với.

Các bài được khuyến nghị

Do máy em hơi kém, em nhờ mọi người giúp em, nếu coi như hình vẽ chuẩn, mọi người cho em biết được kết quả chuẩn của hình tổng thể không ạ. vì đề thi em thắc mắc có gì đó nhầm lẫn. Anh chị giúp em vs, em cảm ơn nhiều ạ.126088_anh_card_nh_gi%C3%BAp_.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn vẽ hình 3D của vật thể đó đi.Xem cái nét mà bạn nghĩ thiếu nó ở đâu ra.Và nét đó lý do theo bạn sao mà có, từ hình chiếu bằng sao bạn nhìn ra thiếu nét đó

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vâg, nhưng mà em làm ơn mọi người cho giúp em hình tổng thể của nó ấy ạ. em cảm ơn mọi người mà, mọi người guip em đi, bài thi của em, nên em thấy vô lý, nên mới nhờ mọi người ạ

Trong vẽ kỹ thuật không có khái niệm hình tổng thể, tôi có thể hiểu hình tổng thể của bạn nói là hình chiếu trục đo hoặc hình 3D. Nhưng hình vẽ của bạn đang bị sai không thể vẽ được hình chiếu trục đo cũng như hình 3D. Tôi muốn bạn gửi file cad lên để mọi người giải thích sai chỗ nao.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vâg, em khi nhìn đề bài thi, thì cũng phát hiện sự nhầm lẫn trên mặt đứng, và đã nhận thấy nếu vẽ vật thể sẽ bị sai, nhưng thầy giáo gửi đáp àn quả quyết là đúng, nên em up lên đây, mong mọi người chỉ giúp em, trong đề thi có vấn đề, ngay ở mặt đứng phải không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình này hoàn toàn bình thường và chẳng có gì sai trong này cả.Bạn có thể nói bạn thiếu những gì để vẽ ra vật thể này

• Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo như mặt đứng và mặt bằng thì kết quả thầy bảo ra như này, nên em không phục, và thấy vô láy với kết quả này của thấy, và thầy bảo đây là Đáp án, nên em không phục, nhờ mọi người giúp đỡ em ạ. 126088_jiojoijojkgh.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi, vag ạ, khi mà vẽ hình ra, giống như cả 2 anh, thì thầy cho rằng bọn em làm bài sai, và cho điểm vô lý, nên em k phục, khi vẽ hình, bọn em vẽ giống 2 anh, nên bị chỉ trích ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh NGUYEN MINH TAM a. vì hình chiếu đứng vô lý, và sai đúng không ạ, nên không thể nào cho ra hình 3D giống như đáp án của thầy phải k ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh NGUYEN MINH TAM a. vì hình chiếu đứng vô lý, và sai đúng không ạ, nên không thể nào cho ra hình 3D giống như đáp án của thầy phải k ạ

Đúng vậy, nếu có cơ hội bạn hỏi thầy 3 cái nét mình khoanh đó là cái gì? nhờ thầy giải thích thử xem?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

và coi như là hình này đang đúng, 2 anh có thể tỷ mỷ vẽ cho em 1 hình 3D dù đúng hay sai đc không ạ???, để em có cái đối chứng vs thầy ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

và coi như là hình này đang đúng, 2 anh có thể tỷ mỷ vẽ cho em 1 hình 3D dù đúng hay sai đc không ạ???, để em có cái đối chứng vs thầy ạ

Trời ạ, hình 2D sai thì không thể vẽ ra hình 3D được. Nếu như đáp án Thầy đưa ra như thế thì 1000% là hình 2D bị sai, em không cần phải đối chứng gì cả. Em cứ hỏi Thầy 3 cái đường như anh nói nhờ Thầy giải thích xem nó nằm ở đâu trên hình chiếu đứng, em đừng vội kết luận là Thầy sai, vì cái đó tự Thầy sẽ hiểu. :D 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng mà anh cứ như mắng em ấy. hic hic, tại thầy cứ khăng khăng là hình 2D của thầy đúng, và hình 3D kia là kết quả, em càng thấy ức nên nhờ mọi người, rồi em mới dám hởi thầy, không em sợ lắm, hức hức. ... :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo