Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
yeucuocsong

kg biết cách xài giao diện autocad 2009

Các bài được khuyến nghị

Thân chào các bạn, mình cũng vừa có laptop 64bit nên có mua cd & sử dụng autocad 2009 64bit, nhưng mà giao diện nó mới quá, khác hẵn cad 2008, mình cũng mò mẫm mà chưa tìm ra cách chuyển nó sang giao diện 2008, bạn nào biết cách chuyển hoặc có tài liệu sử dụng cad 2009 cho mình xin với, rất cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có cách chuyển autocad 2009 sang giao diện 2008 sao, bạn nào biết cách chuyển hoặc có tài liệu sử dụng cad 2009 thì post lên cho anh em nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

^_^ ban đầu khi cài CAD 09 cũng bị shock như bạn, do ko có thời gian làm quen nên muốn chuyển về Classic cho dễ làm việc, sau đây là cách làm:

Click vào chữ A phía góc trên bên trái, sau đó vào Tool -> Workspace -> AutoCAD clasic.

sau đó giao diện đã quen thuộc hơn

Tuy nhiên nên làm wen giao diện mới vì rất dễ sử dụng

:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng vậy. cài xong thấy nó lạ quá chưa bít sài thế nào đây ! bác nào có kế gì cho học với nhé cảm ơn nhiều !

Hay wá mình sẽ làmm thử xem sao. cám ơn bạn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:mellow: ban đầu khi cài CAD 09 cũng bị shock như bạn, do ko có thời gian làm quen nên muốn chuyển về Classic cho dễ làm việc, sau đây là cách làm:

Click vào chữ A phía góc trên bên trái, sau đó vào Tool -> Workspace -> AutoCAD clasic.

sau đó giao diện đã quen thuộc hơn

Tuy nhiên nên làm wen giao diện mới vì rất dễ sử dụng

:mellow:

Bạn cũng có thể kick chuột trái vào biểu tượng bánh răng ở góc phải phía dưới giao diện của nó, rồi chọn AutoCad Classic thì nó sẽ trở về giao diện bình thường của cá phiên bản trước.

nói chung là tôi thích dùng giao diện trước kia hơn vì nó quen thuộc và với giao diện mới các thanh công cụ lớn quá làm chiếm nhiều diện tích vùng vẽ.

Nhân đây tôi cũng xin nói thêm là khi vào giao diện làm việc rồi bạn dùng lệnh startup rồi chọn 1, khi đó mỗi lần bạn đánh lệnh New để tạo file mới thì bạn có thể chọn luôn được đơn vị vẽ là Inch hay metric.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hehe...bác tập làm quen với giao diện CAD 2009 đi là vừa, CAD 2010 giao diện còn tiện ích và đẹp hơn nhiều.

Cũng như lúc trước xài Word 2003 quen, sau này chuyển qua 2007 sẽ khó, nhưng chịu khó tìm tòi là ok ngay thôi bác ạh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không hiểu ý của anh:

đổi nền cad

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=10155

em cài cad 2009 nhưng sau đó em chuyển về giao diện 2004(cũ). Bây giờ em muốn chuyển về giao diện 2009 như ban đầu khi em vừa cài auto cad 2009(cách sắp xếp bố trí các thanh công cụ ấy)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em cài cad 2009 nhưng sau đó em chuyển về giao diện 2004(cũ). Bây giờ em muốn chuyển về giao diện 2009 như ban đầu khi em vừa cài auto cad 2009(cách sắp xếp bố trí các thanh công cụ ấy)

vào Tool > workspaces > ....

Tìm trong đó sẽ thấy .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vào Tool > workspaces > ....

Tìm trong đó sẽ thấy .

mình tìm cả ngày trời mà có thấy đâu.

Tiện đay cho mình hỏi, khi mình mới cài Cad2009 xong, khi dùng lệnh Line vẽ dt thì nó hiện các thông số như góc lệch, độ dài nhưng k biết sao sau đó khi sử dụng lệnh Line thì nó như lenh Line trong Cad 2004, bạn nào biết cách làm hiện lại k chỉ mình với?

thanks nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình tìm cả ngày trời mà có thấy đâu.

Tiện đay cho mình hỏi, khi mình mới cài Cad2009 xong, khi dùng lệnh Line vẽ dt thì nó hiện các thông số như góc lệch, độ dài nhưng k biết sao sau đó khi sử dụng lệnh Line thì nó như lenh Line trong Cad 2004, bạn nào biết cách làm hiện lại k chỉ mình với?

thanks nhiều

bác kick vào biểu tượng bánh răng ở phía góc trái dưới giao diện của nó và chọn 2D drafting and annotation là nó chuyển về giao diện cad 2009 như lúc cài đặt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn cũng có thể kick chuột trái vào biểu tượng bánh răng ở góc phải phía dưới giao diện của nó, rồi chọn AutoCad Classic thì nó sẽ trở về giao diện bình thường của cá phiên bản trước.

nói chung là tôi thích dùng giao diện trước kia hơn vì nó quen thuộc và với giao diện mới các thanh công cụ lớn quá làm chiếm nhiều diện tích vùng vẽ.

Nhân đây tôi cũng xin nói thêm là khi vào giao diện làm việc rồi bạn dùng lệnh startup rồi chọn 1, khi đó mỗi lần bạn đánh lệnh New để tạo file mới thì bạn có thể chọn luôn được đơn vị vẽ là Inch hay metric.

Cách này của bạn hay lắm. Kick vào cái bánh răng là ok sau đó chọn từng gia diện của autocad 1 cách dễ dàng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay