Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
haomitom113

Xin giúp mình về lineweight khi chuyển từ model sang layout !

Các bài được khuyến nghị

Xin mọi người giúp đỡ:

- Mình vẽ bên model,định dạng lineweight theo layer,để khi in dùng lineweight định sẵn như trong layer luôn

- Sau đó mình chuyển sang layout để sắp xếp bản vẽ

- Mình tạo các viewport,nhưng nét vẽ trong các viewport không giống như bên model,giống như nó tỉ lệ vs tỉ lệ của viewport.. Các nét đều to hơn  .....

Mọi người có thể giúp mình làm sao để nét vẽ bên layout giống vs model dù viewport ở bất cứ tỉ lệ nào được không ạ. Mình đã tìm kiếm rồi,nhưng ko ra.. Cảm ơn mọi ng.... 

( mình gửi kèm bản vẽ,mọi người xem giúp nhé) 

http://www.cadviet.com/upfiles/3/117789_drawing1.dwg117789_aa.png117789_%C3%A1d.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn cứ đem ra quán in bình thường đi, vô tư, không có lỗi đâu.

1. Cần phân biệt: Lineweight , Line type Scale, lệnh hiển thị LineWeight,..
  2. Có nên chăng bạn nên thiết lập Page Setup khổ giấy cho Layout.
  3. Hình như bản vẽ của đồ án Bê tông 1, ĐH xây dựng, bạn có lẽ cùng trường mình ?, Khóa bao nhiêu thế?
  4. Thiết lập nét vẽ như của bạn cần chú ý hơn với khổ giấy định in ra, theo mình nét vẽ 0,5 là quá to với khổ A1, mình thường chỉ để 0,3;  0,2 với nét bao, bê tông,... khổ A1, và 0,005, 0,013, 0,000  cho các nét mảnh. Nét đậm nhất là 0,35-0,5 cho nét bao khung Bản vẽ. Cứ thiết lập đại vậy đi, còn khi in vẫn còn lựa chọn Fit nét theo khổ giấy (không phải Fit khung theo khổ giấy nhé, đây là Fit nét vẽ) Khá đẹp, Hình như bọn ngoài quán in vẫn chọn vậy mà;   còn nét 0,5 nếu là nét thép, khi in ra dễ quá đậm và chèn cả nét bao bê tông,
  • Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn những góp ý của bác.. Em học trường kiến trúc trong tphcm ấy ạ..

Có nghĩa là khi đem đi in nét nó vẫn giống như bên model hay sao bác.. Sao em in thử ra file pdf thì nét nó to đùng như hình bên trên ấy,chồng chéo lên nhau hết cả...

Em đã thiết lập page setup theo khổ A1 r.. Cái chính của em là bi h làm sao để các nét vẽ bên layout hiển thị đúng vs nét của nó như bên model ấy bác ơi . S em thấy nó cứ to đùng chồng chéo lên nhau.. Có cách nào hk bác.. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không hiểu lắm, bạn hãy gửi lại file mà bạn đã trình bày xong xuôi, bao gồm cả phần thiết lập layer, trình bày bản vẽ và Page setup trên layout nên đây đi, mình có máy in, mình đã in thử bài bạn > không vấn đề gì cả.

:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có 2 kiểu in đó là in theo màu và in theo layer, nhìn bản vẽ thì chắc là bạn in theo layer rồi. Cứ thế mà in thôi không có vấn đề gì đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay