Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vanhopk53

cần thảo luận nhanh vấn đề này ạ(

Các bài được khuyến nghị

Nghiêng đến 2 mm là hơi bị nhiều, anh ạ! Nếu lỗ không bị lay rộng, lỗi là do có anh thợ khoan mải ngắm gái nên cộc đầu vào trục quay gá mũi khoan, làm cho trục quay gá mũi khoan bị xiên... cách khắc phục là không tuyển gái đẹp vào làm nghề cơ khí....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

Lời khuyên này khó rùi, ko lẽ e @Hoằn đi ngang thì không ai được ngắm hay sao?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đôi lúc, em  hơi bị tủi thân vì mình không được nghiêng nước đổ thành và sắc nước hương trời, may mà ông trời cũng thương hại ban cho em một tấm chồng và sinh được một thằng cu cho bố nó là em được mãn nguyện lắm rồi, anh ạ!

Anh yên tâm nhớn là khi em đi xuống xưởng, sẽ không có ai bị sứt đầu mẻ trán vì tai nạn lao động va chạm vào trục quay của máy khoan đâu nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo tui thì người thợ 1 là vạch dấu không chuẩn, hoặc là sử dụng tốc độ vòng quay không đúng,ba là lắp mũi khoan hơi bị lỏng,4 là như Hoằn tà vằn nói!hehe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo tui thì người thợ 1 là vạch dấu không chuẩn, hoặc là sử dụng tốc độ vòng quay không đúng,ba là lắp mũi khoan hơi bị lỏng,4 là như Hoằn tà vằn nói!hehe!

- Vạch dấu không chuẩn >>>Chỉ ảnh hưởng đến kích thước tọa độ lỗ.

- Nếu tốc độ vòng quay lớn quá sẽ bị cháy mũi khoan , không khoan được vì đề bài chủ thớt ra là mũi khoan Ø10 chỉ có loại mũi khoan bằng thép gió, không có có mũi khoan bằng hợp kim cứng. Nếu tốc độ nhỏ quá năng suất thấp...chỉ thích hợp với việc khoan tiền xu!

- Lắp mũi khoan hơi bị lỏng, khi mũi khoan tỳ nhẹ vào vật khoan, mũi khoan sẽ đứng im chỉ có đầu kẹp mũi khoan quay, không thể khoan được. Nếu người thợ mải ngắm chân dài mà cứ dùi với bước tiến tự động >>>Mũi khoan sẽ bị gẫy, làm sao mà khoan xiên đến 2mm được?????

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời khuyên này khó rùi, ko lẽ e @Hoằn đi ngang thì không ai được ngắm hay sao?

Chủ thớt quăng bài lên rồi bỏ chạy rõ nhanh!

Vụ này chắc tại anh Hai Lúa quá! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo