Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacotu

Hỏi về chế độ bắt điểm

Các bài được khuyến nghị

các bạn làm ơn cho mình hỏi:

Tự dưng chế độ bắt điểm của mình lại không có hiệu lực???

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các bạn làm ơn cho mình hỏi:

Tự dưng chế độ bắt điểm của mình lại không có hiệu lực???

Mình xin cảm ơn!

- Hoa cô tử -

Bạn bấm phím F3 để kích hoạt chế độ bắt điểm <Osnap off> / <Osnap on>

Bạn có thể đánh lệnh dsettings hoặc kích chuột phải vào chữ Osnap dưới đáy màn hình và Chọn Setting -> Hiện lên hộp thoại Draf Settings -> Chọn chế độ bắt điểm -> Sau đó đánh dấu tick vào mục Object Snap On (F3).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn bấm phím F3 để kích hoạt chế độ bắt điểm <Osnap off> / <Osnap on>

Bạn có thể đánh lệnh dsettings hoặc kích chuột phải vào chữ Osnap dưới đáy màn hình và Chọn Setting -> Hiện lên hộp thoại Draf Settings -> Chọn chế độ bắt điểm -> Sau đó đánh dấu tick vào mục Object Snap On (F3).

Mình xin cảm ơn bạn, bạn thật nhiệt tình!

Nhân tiện bạn cho mình hỏi:

Khi mình dùng chức năng OLE objects để chèn bảng Excel vào Cad nhưng khi in ra thì nét chữ, borders trong bảng excel to quá, bạn có cách nào giúp mình được không???

Nếu là cách không phải dùng đến lisp thì tốt nhất! Còn nếu không dùng lisp cũng được. Mình đã xem lisp excel2cad trên diễn đàn nhưng mình không biết cách sử dụng, và thấy nó phức tạp quá!

Mình mong bạn giúp mình, vấn đề này làm mình đau đầu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình xin cảm ơn bạn, bạn thật nhiệt tình!

Nhân tiện bạn cho mình hỏi:

Khi mình dùng chức năng OLE objects để chèn bảng Excel vào Cad nhưng khi in ra thì nét chữ, borders trong bảng excel to quá, bạn có cách nào giúp mình được không???

Nếu là cách không phải dùng đến lisp thì tốt nhất! Còn nếu không dùng lisp cũng được. Mình đã xem lisp excel2cad trên diễn đàn nhưng mình không biết cách sử dụng, và thấy nó phức tạp quá!

Mình mong bạn giúp mình, vấn đề này làm mình đau đầu!

Bôi đen những ô chọn trong bảng tính trong excel -> Chọn copy -> Qua CAD -> Chọn menu Edit trên thanh công cụ -> Chọn Paste Special -> Hiện Lên hộp thoại Paste Special -> Chọn Autocad Entities -> OK.

À, Hoa Cô tử này mình có câu hỏi này, Hoa cô tử nhớ trả lời nhanh nhé :

Câu hỏi ấy ở đây : http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry48401

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bôi đen những ô chọn trong bảng tính trong excel -> Chọn copy -> Qua CAD -> Chọn menu Edit trên thanh công cụ -> Chọn Paste Special -> Hiện Lên hộp thoại Paste Special -> Chọn Autocad Entities -> OK.

À, Hoa Cô tử này mình có câu hỏi này, Hoa cô tử nhớ trả lời nhanh nhé :

Câu hỏi ấy ở đây : http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry48401

Mình thực sự cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình rất nhiều mình!

Mình muốn hỏi thêm (mình tham lắm!...):

1) Trong excel không có cách chỉnh độ dày các đường viền border giống như trong Word ư???

2) Mình muốn có thể link được từ file excel sang cad nhưng khi tick vào Paste a link thì ở trong cad lại hiện ra bảng với nét to đùng???

3) Khi làm theo cách của bạn như hướng dẫn trên thì đối tượng được dán từ excel sang cad là đối tượng bảng hay là đối tượng ảnh???

( Mình đã trả lời câu hỏi của bạn rồi đấy! Cảm ơn bạn!)

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thực sự cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình rất nhiều mình!

Mình muốn hỏi thêm (mình tham lắm!...):

1) Trong excel không có cách chỉnh độ dày các đường viền border giống như trong Word ư???

2) Mình muốn có thể link được từ file excel sang cad nhưng khi tick vào Paste a link thì ở trong cad lại hiện ra bảng với nét to đùng???

3) Khi làm theo cách của bạn như hướng dẫn trên thì đối tượng được dán từ excel sang cad là đối tượng bảng hay là đối tượng ảnh???

( Mình đã trả lời câu hỏi của bạn rồi đấy! Cảm ơn bạn!)

- Hoa cô tử -

1. Trong excel không có cách chỉnh độ dày các đường viền border giống như trong Word. Chỉ có thể thay đổi Line Style của nó thôi.

2. Bạn hãy nói cụ thể hơn thao tác của bạn được không? Chưa hiểu lắm.

3. Muốn biết đối tượng là gì : Chọn đối tượng bằng Grid -> Bấm Ctrol+1 -> Dòm lên hàng đầu tiên -> sẽ thấy tên đối tượng là gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1. Trong excel không có cách chỉnh độ dày các đường viền border giống như trong Word. Chỉ có thể thay đổi Line Style của nó thôi.

2. Bạn hãy nói cụ thể hơn thao tác của bạn được không? Chưa hiểu lắm.

3. Muốn biết đối tượng là gì : Chọn đối tượng bằng Grid -> Bấm Ctrol+1 -> Dòm lên hàng đầu tiên -> sẽ thấy tên đối tượng là gì

Mình xin cảm ơn bạn!

Mình copy bảng tính từ excel, sang cad Paste Special rồi mình tick vào lựa chon Paste Link để mình muốn có thể link từ excel sang cad

Link được nhưng bảng tính lại có các đường viền to quá cỡ!!!

Bạn có cách nào giúp mình không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo