Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
friendship293a

Xin lisp gộp các lệnh trong file lisp thành 1

Các bài được khuyến nghị

Em cần gộp các lệnh lai với nhau ví dụ đánh lệnh gop thì sẽ lần lượt thực hiện từng lệnh a, b, c ... trong lisp đã gộp chứ không muốn dánh lệnh a rồi b, c... cảm ơn pro.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
  1. Bạn gửi không đủ lisp rồi, hoặc bạn đã copy thiếu từ nguồn cũ của bạn (thiếu hàm c:TL, thiếu biến #Bacc)
  2. Tạm thời để chạy được bạn thử thêm dòng code sau (or #Bacc(setq #Bacc 3))  (or scale (setq scale 1)) vào dòng command của Cad xem đã chay được chưa( chú ý đừng copy vội vào lisp mà hỏng việc)
  3. Giải thích dòng Code. (or #Bacc..) là gán cho biến #Bacc giá trị đầu bằng 3, giá trị này ảnh hưởng đến số chữ số thập phân của cao độ. Còn dòng (or #scale ....) mình gán tạm bằng 1, còn giá trị muốn đúng với công việc của bạn có lẽ bạn cần copy lại nguồn của mình phần hàm (c:TL) thì sẽ chính xác hơn. Trước mắt chỉ để kiểm tra chạy được và xem còn lỗi gì không thôi.
  4. Nếu biết người viết Code có lẽ lên để họ kiểm tra. và mình cũng nghĩ không nên để tên lệnh trùng với tên lisp/lệnh Cad hay dùng như Code của bạn ( lệnh Tile trùng với TileMode, lệnh CD trùng lệnh "cắt dim")
  5. Chúc vui

Ah, xin lỗi, mình gửi nhầm topic hì hì.

Chỉnh sửa theo quansla

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay